in

K'ank'ark'iyata na yi min ihu? 3 Dalilai da 1 Magani na Duniya

Kyawawan kwikwiyo suna da kyan gani da ban dariya - mafi yawan lokaci. Hakanan za su iya kai mu a kai a kai zuwa yanke ƙauna.

Idan kunnuwanku suna kara saboda kullun ku yana yin kuka kuma kuna mamakin yadda za ku amsa - kun zo wurin da ya dace.

Za mu bayyana dalilin da ya sa ƙwanƙarar ku ke yin haushi da yadda za ku hana shi daga yin haushi.

A taƙaice: kwikwiyona ya yi mini baƙar - za ku iya yin hakan!

Lokacin da kwikwiyon ku ya yi kuka, yana son hankalin ku.
Hanya mafi kyau don taimakawa a nan ita ce watsi da shi.

Ignore yana nufin: kar a duba, kar a yi magana, kar a taɓa.

Idan kana so ka hana ɗan kwiwarka yin haushi na dindindin, fayyace dalilin ƙarar ɗabi'arsa.

'Yan kwikwiyo suna yi maka haushi saboda suna neman kulawa - saboda gajiya, takaici ko saboda mafitsara ta matse.

Hakanan yana iya zama saboda damuwa, a cikin wannan yanayin yakamata ku ba ɗan kwiwar ku ƙarin hutawa a rayuwar yau da kullun.

Idan kwikwiyon ku yana kuka saboda rashin tsaro, za ku iya sa shi jin daɗin yanayin ban tsoro ta hanyar haɗa shi da kyau ko wasanni.

Idan kwikwiyon ku yana kuka saboda faɗakarwa, horar da shi ya tsaya.

Don horar da ƙwallon ƙwallon ku ya zama kare mai shiru, za ku sami cikakkun bayanai da umarni a cikin Littafi Mai Tsarki na Koyarwa.

Me yasa kwikina ya yi min ihu?

Haushi wani ɓangare ne na ƙamus ɗin sadarwa na yau da kullun tsakanin karnuka, tare da kururuwa, kuka, kururuwa da kururuwa.

Dangane da dalilin da yasa kwikwiyon ku ke yin haushi, kuna iya magance shi daban.

Ga wasu dalilan da kare ka zai iya yi maka:

  • Yana son kulawa
  • Yayi takaici
  • Dole ne ya yi
  • Yayi murna sosai
  • Ya cika makil

Karnuka kuma na iya yin haushi saboda rashin tabbas ko a matsayin gargadi. A wannan yanayin, ba ya kushe ku ba, amma a cikin hanyar 'hargitsi'.

Kyakkyawan sanin:

Akwai nau'ikan kare da suke yin haushi fiye da sauran. An haife su shekaru da yawa don takamaiman ayyuka waɗanda ake son yin haushi. Wannan ya haɗa da, misali, karnuka masu gadi ko masu kiwo kamar Doberman ko Collies, amma har da wasu karnukan farauta kamar Beagle, Spitz da Terrier.

kwikina yana yi mani haushi - me zan yi?

Na farko, yi tunani game da yanayin da kwikwiyonku ya yi haushi da abin da zai iya zama mafi kyawun dalilinsa. Sa'an nan kuma kun shirya don mayar da martani ga haushin ɗigon ku.

Idan kwikwiyon ku ya yi kuka saboda gajiya, takaici ko farin ciki, mafi kyawun magani mai sauqi ne:

Don watsi!

Ignore yana nufin: Kada ku duba! Kar a yi magana! Kar a taba!

Wannan ya fi sauƙi a faɗi fiye da aikatawa. Wasu matasa suna da iko da yawa.

Idan ka janye hankalin kwiwarka amma ka bar rabi, zai koya, "Dole ne in yi haushi kuma zan sami abin da nake so."

Jira!

Hatsarin hankali!

Ko tsawa hankali ne! Kwarjin ku ba ya damu idan kun yi fushi - akasin haka, yana jin kamar kuna kuka da shi. Abin farin ciki ne mai kyau, amo yana da ninki biyu!

Gane cewa kwikwiyo ya cika

Sau da yawa muna yin la'akari da yawan ra'ayi, ƙamshi da hayaniyar yaranmu suke samu lokacin da muka "fita kawai don yin ƙwanƙwasa".

Hakanan horon da ya wuce kima na iya yin yawa ga ɗan kwiwar ku.

Idan jaririn naku ya cika, yana iya buƙatar ya nuna farin cikin da aka samu a kusa da gida.

Ya yi ihu, ya zagaya da kyar ya ciji kafar pant?

Maganin kuma shine: watsi.

Ba mai sauƙi ba lokacin da ɗan kwiwar ku ba kawai yayi haushi ba, har ma ya ciji ko ya ci karo da ku.

Domin har yanzu bai yi nasara da halayensa ba, zaku iya sanya matashin karenku a wani wuri daban na ɗan lokaci (misali mai gadin kare) ko ku tsaya kan kujera da kanku. Amma don Allah kar a bar shi shi kaɗai.

My shawara:

Sake la'akari da jadawalin ku na yau da kullun. Dan kwikwiyo yana buƙatar hutawa har zuwa awanni 20 don aiwatar da gogewa. Mummunar ƙa'idar babban yatsa ita ce: Minti 10 na aiki a rana don kowane wata na rayuwar ɗan kwikwiyo. Idan kun guje wa damuwa, ƙananan ku za su iya shakatawa a gida.

Rashin tabbas

Idan kwikwiyon ku yana kuka saboda rashin tsaro, fita daga halin da kuke ciki.

Da zarar ya huce, za ku iya nazarin abin da ya jawo masa damuwa.

A cikin 'yan makonni masu zuwa za ku iya kawo halin da ake ciki a cikin tsari da kuma tabbatar da cewa ƙananan ku yana danganta shi da kyau, misali tare da magunguna ko wasanni.

A hankali zai kara samun kwarin gwiwa. Wannan shine yadda zaku iya hana kwikwiyonku daga haushi saboda rashin tsaro.

"Yi shiru Don Allah!" - Ka hana ƴan ƴaƴan faɗakarwa daga yin haushi

Idan kuna da ɗan kwikwiyo mai faɗakarwa, ba za ku iya karya al'adar 'kararrawa' ba. Koyaya, zaku iya koya masa siginar tsayawa don kare kunnuwanku da unguwarku.

Ka sanya karenka yayi haushi sau 2-3, sannan ka rike magani a gaban hancinsa.

Idan kun sami nasarar dakatar da haushin wasu lokuta, zaku iya ƙara kalmar sigina - misali ' shiru'.

Yabe shi cikin sanyin murya ko zame masa abin sha. Ki kula kada ki bata masa rai da yabonki.

Kada ku ƙara haushi da gangan

Tambayi kanku: Shin zai yiwu ba da gangan ka ba wa ɗan kwikwinka ba saboda haushi?

Shin ya taba cin abinci ko pati kawai lokacin da ya bayyana kansa da babbar murya?

Sai ki juya masa teburi ki tabbatar kina ba shi hankalinki idan ya yi shiru.

Idan hali yana da lada, kwikwiyonku zai nuna shi sau da yawa-ko kuna yanke hukunci a matsayin hali mai kyau ko mummunan hali.

Kyakkyawan sanin:

Idan kun kasance cikin annashuwa da kanku, ɗan kwiwar ku zai kwanta ta atomatik. Ƙwararru suna da kyau sosai wajen ɗaukar yanayi. Ka san cewa daga mahaifiyarka - bitches kuma suna horar da 'yan kwikwiyonsu don yin watsi da su kuma su natsu da kansu.

Kammalawa

Idan kana so ka hana ɗan kwiwarka yin haushi, sai ka fara fayyace dalilan halayensa. Idan kun san dalilin, za ku iya guje wa ko ɗaukar shi a nan gaba.

Lokacin da kwikwiyon ku ya yi kuka, yana son hankalin ku. Yin watsi da ita shine mafita mafi kyau a nan!

Idan ya yi kuka saboda yana cikin faɗakarwa ko rashin tabbas, za ku iya horar da shi kuma ku ba shi tsaro.

Kar ka manta da yabon kwiwarka idan ya yi shiru. Da shigewar lokaci, ya san wane hali ya dace da wanda ba haka ba.

Idan kana buƙatar taimako don gano dalilin da ya sa ɗan kwiwar ku ke yin haushi, Littafi Mai Tsarki na Iyayenmu yana ba ku cikakken bayani game da halin ɗan kwikwiyo da cikakkun shawarwarin horo.

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *