in

Irish Terrier: Bayanin Kiwon Kare

Ƙasar asali: Ireland
Tsayin kafadu: 45 cm
Weight: 11 - 14 kilogiram
Age: 13 - shekaru 15
launi: ja, launin alkama ja, ko ja mai rawaya
amfani da: kare farauta, kare wasanni, kare aboki, kare dangi

The Irish Terrier shi ne shaidan mai ban tsoro. Tare da zafinsa, yanayin ƙarfin hali da ƙaƙƙarfan sha'awar motsi, bai dace da mutane masu sauƙi ko rikici ba. Amma idan kun san yadda za ku ɗauke shi, shi mutum ne mai aminci sosai, mai karantarwa, ƙauna, kuma aboki mai ƙauna.

Asali da tarihi

A hukumance da aka sani a yau da Irish Terrier, nau'in kare na iya zama mafi tsufa a cikin nau'ikan Irish Terrier. Ɗaya daga cikin kakanninsa mai yiwuwa shi ne baƙar fata da launin fata. Sai a karshen karni na 19 da kafuwar kulob din Irish Terrier Club na farko aka yi kokarin kawar da bakar fata da tangaram daga kiwo ta yadda a farkon karni na 20 ne jan terrier monochrome ya yi nasara. Saboda launin jajayen gashi da jajircewarsa, yanayin zafinsa, ana kuma san Irish Terrier a matsayin “jan shaidan” a ƙasarsa.

Appearance

The Irish Terrier ne a matsakaita mai girma, babban ƙafar ƙafa tare da wiry, jikin tsoka. Yana da lebur, ƙunƙuntaccen kai mai duhu, ƙananan idanu da kunnuwa masu siffar V waɗanda aka sa gaba. Gabaɗaya, yana da yawa mai kuzari da karfin hali da gashin baki. An saita wutsiya sosai kuma an ɗauke shi cikin farin ciki zuwa sama.

Rigar Irish Terrier mai yawa ne, mai wayo, kuma gajere ko'ina, ba mai kauri ko shuɗi ba. Launin rigar daidai ne ja, ja-alkama, ko rawaya-ja. Wani lokaci kuma akwai farin tabo a kirji.

Nature

The Irish Terrier ne sosai kare mai ruhi, mai aiki, da kwarin gwiwa. Yana da matuƙar faɗakarwa, ƙarfin hali, kuma a shirye yake don karewa. Har ila yau, ɗan Irish mai zafin kai yana son nuna kansa a kan wasu karnuka da baya gujewa fada lokacin da yanayi ya buƙaci shi. Duk da haka, yana da musamman masu aminci, kyawawan halaye, da ƙauna zuwa ga mutanensa.

Har ila yau, Irish Terrier mai hankali da ƙwazo yana da sauƙin horarwa tare da daidaiton ƙauna da ikon halitta. Duk da haka, koyaushe zai gwada iyakarsa. Dole ne ka yarda kuma ka so halinsa na hazaka da hayaniya, sannan za ka samu abokin zama mai fara'a, mai tsananin kauna, mai daidaitawa.

Wani Irish Terrier yana bukata yawan motsa jiki da aiki kuma ina son kasancewa a can kowane lokaci, ko'ina. Yana kuma iya zama mai kishi wasanni na kare kamar ƙarfin hali, horo na dabara, ko mantrailing. Kuma ba shakka, ana iya horar da shi a matsayin abokin farauta. Karen wasanni bai dace da mutane masu sauƙi ba ko dankalin kwanciya. Dole ne a gyara gashin gashi da fasaha akai-akai amma yana da sauƙin kulawa kuma baya zubewa.

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *