in

Idan Ka ga waɗannan Alamu guda 5, Cat ɗinka yana buƙatar zuwa ga likitan dabbobi nan da nan

Ba koyaushe yana da sauƙi a faɗi lokacin da cat ba shi da lafiya kuma yana buƙatar ganin likitan dabbobi. Kadan ne kuliyoyi ke son ziyartar likita, don haka masu cat a wasu lokuta suna shakkar ko ya kamata a duba hancinsu da gaske. Duk da haka, idan kun ga alamun masu zuwa, kada ku ɓata lokaci kuma ku kai cat ɗin ku ga likitan dabbobi da wuri-wuri.

Cats suna ƙoƙarin ɓoyewa lokacin da suke cikin ƙasa don kada su nuna rauni kuma su sanya kansu cikin rauni. Duk da haka, abin da ke da mahimmanci don rayuwa a yanayi na iya ɓata ma'aikatan cat. Shin da gaske kuna buƙatar kai cat ga likitan dabbobi ko zai warke da kansa? Ainihin, yana da kyau a je wurin likitan dabbobi sau ɗaya sau da yawa fiye da sau ɗaya kaɗan. Wannan gaskiya ne musamman idan kun lura da ɗaya daga cikin alamun alamun biyar masu zuwa a cikin cat ɗin ku.

Rage nauyi & Rage Ciwon Ciki

Rage nauyi asara ba tare da dieting ne ko da yaushe a matattu giveaway cewa wani abu ba daidai ba tare da wani cat. Ciwon daji da ciwace-ciwacen ciwace-ciwace, alal misali, suna amfani da tanadin makamashin kuliyoyi a saurin karyewar wuya, yana sa su yi saurin rage kiba. Ziyartar likitan dabbobi da wuri na iya ceton rayuwar cat ɗin ku. Idan ciwace ba ta da girma sosai, sau da yawa ana iya cire ta ta hanyar tiyata kuma, tare da sa'a, dabbar ku zai murmure.

Rage nauyi kuma na iya faruwa idan cat ɗinka ya haɗiye wani baƙon abu da/ko yana da maƙarƙashiya. Tunda akwai haɗarin toshewar hanji, yakamata ku kai tawul ɗin karammiski ga likitan dabbobi nan da nan.

Bugu da ƙari, asarar nauyi na iya zama alamar sauran cututtuka na cat. Waɗannan sun haɗa da, misali, FIP, cutar sankarar bargo, Cutar Aujeszky, ko ciwon sukari. Tukwici: Rage nauyi yana faruwa a wasu cututtukan da aka ambata dangane da asarar ci, amma ba dole ba ne.

Rashin ci ba koyaushe alama ce ta rashin lafiya ba. Idan hancin Jawo in ba haka ba ya bayyana lafiya da faɗakarwa kuma bai rasa nauyi ba, to yana iya ci a wurin maƙwabcinsa's kuma ya riga ya cika idan ya dawo gida. Duk da haka, ku kasance a faɗake don sauran alamun cutar.

Cat ba a saba yin shuru ba ko kuma rashin hankali

Shin kyanwar ku ya janye ba saban ba a baya-bayan nan, yana rarrafe a ƙarƙashin kati ko kujera yana ɓoyewa? Idan kuliyoyi sun yi shuru sosai kuma cat ɗin ku na amana ya nisanta kansa daga tuntuɓar ku, wani abu yana damun ta. Sauran canje-canjen halayen suma yawanci alamun rashin lafiya ne.

Idan, alal misali, in ba haka ba, kwanciyar hankali, hanci mai jin kunya ya zama ba zato ba tsammani M ko kyanwar gidan ku mai wasan wasa kawai yana motsawa a hankali da sluggish, da alama rashin hankali da rashin hankali, to waɗannan ma mahimman alamun gargaɗi ne waɗanda likitan dabbobi ya kamata ya fayyace su. Idan ba za su iya samun komai ba, yana iya zama kyakkyawan ra'ayi don samun ra'ayi na biyu.

Kumburi & Raunukan Mara Warkar

Idan kun lura da raunuka a kan dabbobin ku waɗanda ba za su iya warkewa da kansu ba kuma suna iya yin muni, ya kamata ku kai cat ɗin ku ga likitan dabbobi nan da nan. Wannan kuma ya shafi kulli, dunƙulewa, da kumburin da kuka fara ganowa akan tafin ku. Yana iya zama alamar ƙari ko wani abu da ya kamu da cutar. Yana yiwuwa tsarin rigakafi ya raunana ta hanyar rashin lafiya wanda wasu cututtuka da tushen kumburi suna da sauƙi.

Har ila yau, kula da canje-canje a cikin fata ko a cikin cat's fur. Idan hancin fur ɗinka yana kakkaɓe kansa akai-akai. naman gwari na fata or parasites zai iya zama bayansa. Ƙunƙara, rashin haske, da yuwuwar matted, rigar matted na iya samun dalilai iri-iri. Ko dai cat ɗin ku yana jin zafi kuma ya kasa ango da kansa, ko kuma akwai rashi na gina jiki. Ciwo da rashi na gina jiki suna haifar da cututtuka daban-daban.

Amai, gudawa da maƙarƙashiya Alamomin rashin lafiya ne

Duk wani nau'in matsalar narkewar abinci a cikin kuliyoyi kuma yakamata a duba shi tare da likitan dabbobi. Wadannan sun hada da tashin zuciya, vomitingzawo, Da kuma maƙarƙashiya. Daban-daban iri-iri na cututtuka na iya kasancewa a bayansa, daga cikin toshewar hanji da aka ambata a sama don guba ga cutar sankarar bargo ko FIP.

Wahalar Numfashi ko Mugun Numfashi

Wahalar numfashi alama ce ta kowa mai ban tsoro a cikin kuliyoyi. Ana iya jawo su ta hanyar rashin lahani sanyi, amma allergies ko feline fuka su ne ma yiwu dalilai. Ciwon daji kuma na iya danna huhun cat, yana sa ya yi wahalar numfashi. A kowane hali, idan cat ɗin ku yana yin atishawa akai-akai, tari, yana fama da wahalar numfashi, ko ma yana da blue harshe, ya kamata ka kai cat ga likitan dabbobi nan da nan.

Idan cat yana da mummunan numfashi, ya kamata ku kula da yanayin da ke tare. Idan cat ɗinku kawai yana sniffs don abinci daga bakinsa kuma in ba haka ba yana da kyau da dacewa, wannan ba dalili bane don damuwa. Amma idan ba ta son cin abinci kuma bakinta ya yi wari, warin na iya zama alamar ciwon hakori. Baya ga matsalar hakori, warin baki kuma na iya haifar da matsalar ciki ko koda da ciwon suga.

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *