in

Yadda Ake Zana Barewa

Dabbobin daji suna zaburar da yawancin mu. To mene ne zai fi fitowa fili fiye da kama dabbobin da ke zaune a waje a cikin daji da kan tsaunuka da cikin gonaki da fensir da goga? Kusan duk yara suna jin daɗin zane da zane, kuma wannan littafin an yi niyya don taimakawa mataki-mataki don sanya namun daji akan takarda tare da bugun jini mai sauƙi. Duk abin da muke buƙata shine fensir da takarda - kuma gogewa na iya zama babban taimako. Duk da haka, fensir bai kamata ya zama mai wuyar gaske ba, za ku iya zana layi mai fadi, bayyananne mafi kyau tare da fensir mai laushi. Kula da haruffa akan fensir, suna gaya muku yadda wuya ko taushi da gubar fensir. H yana tsaye don wuya da B don jagora mai laushi; wanda aka fi amfani dashi shine 2B.

Littafin yayi ƙoƙari ya kwatanta wasu dabbobi masu sauƙi da da'ira da layi da farko. Don haka zaku iya yin aiki cikin sauƙi kuma ku haɗa dabbobin daga sassa masu sauƙi. Ku duba za ku ga cewa komai ya yi daidai da siffa ɗaya, ko zagaye, ko triangular ko rectangular - ya danganta da ko kallon ku na itace, dutse, ko gida ne. Kuna iya raba abubuwan da kuke gani cikin sassa ɗaya kuma ku sake haɗa su tare. Ta wannan hanyar, za a horar da ido. Idan ka zana da yawa, zai zama da sauƙi da sauƙi a gare ka ka daina tunani.

Zane abu ne mai mahimmanci, kamar rubutu a makaranta saboda yana ba ku hannu da aka yi a kan lokaci. Idan ka zana dukan hoto a launi, za ka iya kuma nuna inda dabbar take zaune, abin da take yi, ko rana tana fitowa ne a bayan tsaunuka da sassafe, ko kuma tana da tsayi a sararin sama da tsakar rana. Tare da launuka, kuna cimma sakamako na musamman. Saboda wannan dalili, ana ƙara hoto gaba ɗaya zuwa zanen fensir na dabbobi. Kawai don ku ga abin da za ku iya yi. Yi nishaɗin yin aiki!

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *