in

Yaya Inshora Lafiyar Dabbobi Yayi Kyau?

Wane inshora lafiyar dabba na karnuka da kuliyoyi ke biya yaushe kuma nawa? Akwai bambance-bambance masu mahimmanci. Stiftung Warentest ya gwada farashi 27.

Wanene yake so ya yi tunani game da lissafin dabbobi lokacin da ɗan ƙaramin cat ya shigo cikin gida ko ɗan kwikwiyo?

Ko da batun rashin lafiya har yanzu yana da nisa, yana da kyau a yi la'akari da inshorar lafiyar dabbobi da wuri, saboda cututtuka na baya ko tsufa na iya haifar da farashin inshora.

Nemo Tsarin Inshorar Dama

A halin yanzu, kewayon tsare-tsaren inshora na kiwon lafiya ga dabbobin gida suna da bambanci, don haka za ku iya zaɓar jadawalin kuɗin fito da ya dace da shi da bukatun ku - aƙalla idan dai dabbar ku har yanzu matashi ne da lafiya. An haɗa kome da kome, daga inshorar tiyata mara tsada tare da abin da za a iya cirewa zuwa kariyar lafiya ta kewaye, wanda kuma ya shafi ayyukan kulawa na rigakafi.

Duk da haka, yawan kuɗin fiton da ake bayarwa ba lallai ba ne ya sa ya zama sauƙi don zaɓar inshorar lafiyar dabbobi da ya dace, saboda iyakokin sabis na iya bambanta sosai, har ma da kuɗin inshora mai kama da kama. Misali, wasu kamfanonin inshorar tiyata ba sa biyan kuɗin bayan kulawa ko kuma kawai suna biyan kuɗi mai sauƙi na jadawalin kuɗin dabbobi (GOT). Idan aikin tiyata da daddare bayan hatsari, likitan dabbobi dole ne ya yi cajin farashi mai girma gwargwadon adadin kuɗi kuma ku a matsayinku na mai dabba dole ku ɗauki ƙarin farashi.

Stiftung Warentest ya yi nazari sosai kan gandun dajin kuɗin kuɗin inshorar lafiyar dabbobi kuma ya ba ku bayyani na farashi daban-daban guda 27 daga masu inshora shida. An buga cikakken sakamakon gwajin inshorar lafiyar dabba a cikin fitowar Fabrairu 2016 na mujallar Finanztest.

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *