in

Yadda Cats ke Matsa Rawar Mu

Abin da ke tare ya zo tare - ko da lokacin da ƙwanƙarar karammiski ya shiga rayuwarmu. Amma ta yaya halinmu ya shafi kuliyoyi?

Tabbas kuna tuna lokacin da kuka sadu da cat ɗin ku a karon farko kuma ku yanke shawarar: "Kai ne, muna tare!" Wani bincike ya nuna yadda "ƙaunar cat-mutum a farkon gani" ke zuwa da kuma yadda muke rinjayar kuliyoyi.

Mai shi Yana Tasirin Cat

Tawagar binciken da Lauren R. Finka daga Jami’ar Nottingham Trent ta jagoranta sun yi nazari kan yadda halayen mutane da kuliyoyi suka dace da juna da kuma tasiri a junansu.

Masanin kimiyya Lauren R. Finke ya tabbata: “Ga mutane da yawa, abu ne na halitta su kira dabbobinsu danginsu kuma su ƙulla dangantaka ta kud da kud da su. Don haka ana iya ɗauka cewa muna tasiri da kuma siffata dabbobinmu ta hanyar halayenmu da halayenmu, kama da dangantakar iyaye da yara. "

Finka da tawagarta sun tambayi masu kyanwa sama da 3,000 game da halayensu. Bayan haka, mahalarta yakamata su bayyana kyanwar su dalla-dalla kuma musamman magance jin daɗin rayuwa da duk wata matsala ta ɗabi'a da za ta iya kasancewa.

Ƙimar ta nuna cewa halayen masu mallakar ba wai kawai sun shafi lafiyar cat ba har ma da halinsu.

Masu Sana'a Suna Sanya Kayayyakinsu Mara Lafiya

Alal misali, akwai alaƙa tsakanin manyan matakan neuroticism (ƙaunar rashin kwanciyar hankali, damuwa, da bakin ciki) a cikin masu cat da matsalolin hali ko kiba a cikin kuliyoyi.

Mutanen da suke da girman kai (hanyoyin zamantakewa da kyakkyawan fata) sun rayu tare da kuliyoyi waɗanda su ma suna da zamantakewa sosai kuma suna ɗaukar lokaci mai yawa a cikin aiki, yayin da a cikin ɗan adam babban yarda (la'akari, tausayawa, da sha'awar) kuma ya haifar da kuliyoyi masu yarda.

Mu Yanke Shawarar Yadda Kurayen Mu Ke Yi

Da alama kuliyoyi sun yi kama da mafi girman tsoro da kuma farin cikinmu ta hanyar ɗaukar waɗannan halayen da kansu. Daidaitaccen ɗan adam yana yin kyan gani mai daidaitacce - wannan ya wuce jimla kawai.

Hali - mutum ko dabba - ko da yaushe yana da lahani zuwa wani yanki. Sanin wannan ba kawai zai iya taimaka mana mu zama masu annashuwa da kuma kula da kanmu ba: cats ɗinmu kuma suna amfana idan muka sami ƙarin nutsuwa yayin da muke zaune tare da su.

Wannan yana farawa da ƙananan yanayin yau da kullun, misali lokacin ziyartar likitan dabbobi. Cats suna jin damuwarmu. Kuna iya jin ko muna cikin damuwa ko kuma kawai an matsa mana don lokaci. Duk waɗannan suna jin su kuma suna tasiri ga halayensu, suna iya zama masu firgita da damuwa da kansu.

Yana da mahimmanci don magance matsalolin ku da hankali. Domin: Idan muna farin ciki, cat ɗinmu ma - kuma ba shakka akasin haka!

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *