in

Babban Karen Dutsen Swiss: Bayanan Halitta

Ƙasar asali: Switzerland
Tsayin kafadu: 60 - 72 cm
Weight: 55 - 65 kilogiram
Age: 10 - shekaru 11
Color: baki mai ja-launin ruwan kasa da fari
amfani da: kare mai gadi, kare aboki, kare dangi

The Babban Karen Tsaunin Switzerland shi ne mafi girma a cikin nau'in kare dutsen kuma ya bambanta da Karen Dutsen Bernese - ban da girmansa - kuma a cikin guntun rigarsa. Babban Swiss yana buƙatar sarari mai yawa da kuma aiki a matsayin mai kulawa. Bai dace da rayuwar birni ba.

Asali da tarihi

Kamar Karen Dutsen Bernese, Babban Karen Dutsen Swiss ya fito ne daga karnukan da ake kira mahauta; Karnuka masu ƙarfi waɗanda mahauta, manoma, ko dillalan shanu suka yi amfani da su a Tsakiyar Tsakiyar Zamani don kariya, a matsayin masu tuƙi, ko kuma dabbobi. An fara gabatar da Karen Dutsen Switzerland mafi girma a cikin 1908 a matsayin "Karen Dutsen Bernese mai guntun gashi". A cikin 1939, FCI ta gane nau'in a matsayin nau'i mai zaman kansa.

Appearance

The Greater Swiss Mountain Dog ne mai launi uku, da jari da kuma tsoka kare wanda ya kai a tsayin kafada kusan 70 cm, wanda ya sa ya zama wakilin da ya fi dacewa da jinsin kare dutse. Yana da katon kai, katon kai, idanu masu launin ruwan kasa, da kuma matsakaita, kunnuwan lop guda uku.

The halayyar gashi juna iri ɗaya ne ga duk karnukan dutse. Babban launi na Jawo baƙar fata ne (a jiki, wuyansa, kai zuwa wutsiya) da alamun fari a kan kai (blank da muzzle), a makogwaro, tafin hannu, da tip na wutsiya, da jan hankali na yau da kullun. launin ruwan kasa mai launin ruwan kasa a kunci, sama da idanu, a gefen kirji, a kafafu da kuma gefen wutsiya.

Ba kamar Dutsen Dutsen Bernese ba, Babban Karen Dutsen Swiss yana da gajeren gashi. Ya ƙunshi ɗan gajeren gajere zuwa matsakaici-tsayi, mai yawa, babban riga mai sheki da yalwar rigar ƙasa mai duhu (gashin sanda).

Nature

Greater Swiss Mountain Dogs ne gaba ɗaya jijjiga da rashin tsoron baki. m, amincewa, mai so, da kyawawan dabi'u da mutanen su. Tsaron gida da tsakar gida yana cikin jininsu, wanda shine dalilin da ya sa su ma suna nuna halin yanki kuma kawai suna jure wa karnuka masu ban mamaki. Su ne jijjiga amma ba barayi ba.

An yi la'akari da Greater Swiss Mountain Dog a matsayin takaddama kuma ba a son yin biyayya sosai - kuma an ce yana da wani taurin kai. Tare da daidaiton horo, haɗin kai a hankali tun yana ƙuruciya, da jagoranci bayyananne, Babban Karen Dutsen Swiss mai aminci ne kuma Aboki mai biyayya kuma kyakkyawan kare dangi. Duk da haka, yana buƙatar haɗin dangi na kusa da aikin da zai dace da ƙayyadaddun ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan kariyarsa, mai fa'ida mai fa'ida don kiyayewa.

Greater Swiss Mountain Dogs suna son zama a waje kuma suna jin daɗin tafiya. Duk da haka, ba sa buƙatar wani matsanancin ayyukan wasanni kuma ba su dace da wasanni na karnuka masu sauri ba saboda girman su da nauyin su. Koyaya, suna da kyawawan abubuwan da ake buƙata don daftarin wasan kare.

The Greater Swiss Mountain Dog ne ba gida ko birni ba kare kuma ya dace da masu farawa na kare zuwa iyakacin iyaka. Gajeren gashi yana da sauƙin kulawa.

Ava Williams

Written by Ava Williams

Sannu, Ni Ava! Na shafe shekaru sama da 15 ina rubutu da fasaha. Na ƙware a cikin rubuta labaran bulogi masu ba da labari, bayanan martaba iri-iri, duban samfuran kula da dabbobi, da labaran lafiyar dabbobi da kulawa. Kafin da kuma lokacin aikina na marubuci, na shafe kimanin shekaru 12 a masana'antar kula da dabbobi. Ina da gogewa a matsayin mai kula da gidan kurkuku da ƙwararrun ango. Ina kuma gasa a wasannin kare da karnuka na. Ina kuma da kuliyoyi, aladun Guinea, da zomaye.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *