in

Emerald Armored Catfish

Saboda launin kore na ƙarfe mai sheki, Emerald sulke catfish ya shahara sosai a cikin sha'awa. Amma kuma wani nau'in kifin sulke ne wanda ba a saba gani ba dangane da girmansa saboda nau'in Brochis sun fi shaharar Corydoras girma.

halaye

  • Suna: Emerald catfish, Brochis splendens
  • Tsarin: Kifi
  • Girman: 8-9 cm
  • Asalin: Kudancin Amurka
  • Hali: mai sauƙi
  • Girman akwatin kifaye: daga kusan. lita 100 (80 cm)
  • PH darajar: 6.0-8.0
  • Ruwan zafin jiki: 22-29 ° C

Abubuwa masu ban sha'awa game da Emerald Armored Catfish

Sunan kimiyya

Brochis yana da kyau

sauran sunayen

  • Emerald sulke catfish
  • Callichthys yana da kyau
  • Corydoras yana da kyau
  • Callichthys taiosh
  • Brochis coeruleus
  • Brochis dipterus
  • Corydoras semiscutatus
  • Chaenothorax bicarinatus
  • Chaenothorax eigenmanni

Tsarin zamani

  • Class: Actinopterygii (ray fins)
  • oda: Siluriformes (kamar kifin kifi)
  • Iyali: Callichthyidae (masu sulke da kifin kifi)
  • Genus: Brochis
  • Nau'in: Brochis splendens (emerald armored catfish)

size

Ko da yake waɗannan kifin sulke sune mafi ƙanƙanta mambobi ne na dangin Brochis, har yanzu sun kai girman girman 8-9 cm.

Launi

Kifi mai sulke mai sulke na Emerald wani yanki ne na kogunan farin ruwa na Kudancin Amurka. Don sulke mai sulke daga irin wannan ruwa, launi mai haske mai launin ƙarfe na ƙarfe ne na yau da kullun, wanda, da bambanci da yawancin nau'in Corydoras, ana kiyaye shi a cikin ruwa mai tsabta na aquarium na Brochis.

Origin

Kifi mai sulke na Emerald ya yadu a Kudancin Amirka. Yana da asali zuwa sama, tsakiya, da ƙasa na Amazon a cikin Bolivia, Brazil, Ecuador, Colombia, da Peru da kuma cikin rafin Rio Paraguay zuwa kudu. Ya fi zama a hankali a hankali yana kwarara zuwa ga ruɓaɓɓen ruwa, wanda yawanci yana canzawa sosai a yanayin canjin yanayi daga lokacin damina da rani.

Banbancin jinsi

Bambance-bambancen jima'i suna da rauni sosai a cikin wannan nau'in. Matan kifin sulke na Emerald masu sulke suna girma kaɗan fiye da maza kuma suna haɓaka jiki mafi girma.

Sake bugun

Haifuwa na kifin sulke na Emerald ba lallai ba ne mai sauƙi, amma an sami nasara sau da yawa. A kudu maso gabashin Asiya, ana haifuwar dabbobin a gonakin kiwo don cinikin dabbobi. Kwaikwayo na lokacin rani tare da ɗan canjin ruwa da ƙarancin wadatar abinci da alama yana da mahimmanci. Tare da ciyarwa mai ƙarfi na gaba da manyan canje-canjen ruwa, zaku iya motsa kifin ya hayayyafa. Ana ajiye ƙwai masu ɗaɗi da yawa akan kwandon kifin aquarium da kayan. Za a iya ciyar da ƙananan kifin da ke ƙyanƙyashe daga gare ta, alal misali, tare da nauplii na shrimp brine bayan an cinye jakar gwaiduwa. Soyayyar tana da kyau kwarai da gaske tare da gyale masu kama da jirgin ruwa.

Rayuwar rai

Emerald sulke mai sulke yana iya tsufa sosai tare da kulawa mai kyau. Shekaru 15-20 ba sabon abu bane.

Gaskiya mai ban sha'awa

Gina Jiki

Emerald armored catfish su ne omnivores waɗanda ke cin ƙananan dabbobi, kayan shuka da kuma detritus a cikin yanayi ko a ƙasa. Detritus abu ne na dabba da kayan lambu da bazuwar, kama da sludge a cikin akwatin kifaye. Kuna iya ciyar da waɗannan kifin a cikin akwatin kifaye da kyau tare da busassun abinci, kamar allunan abinci. Duk da haka, sun fi son cin abinci mai rai da daskararre. Lokacin ciyar da Tubifex, har ma suna nutsewa cikin ƙasa don su yi musu ganima.

Girman rukuni

Kamar yawancin kifi masu sulke, Brochis suna da zamantakewa sosai, wanda shine dalilin da ya sa ba za ku taba kiyaye su ba amma aƙalla a cikin ƙaramar makaranta. Mafi ƙarancin ya zama rukuni na dabbobi 5-6.

Girman akwatin kifaye

Tun da ya kamata ku kiyaye yawancin waɗannan dabbobin a lokaci guda, aquariums daga kusan 80 cm tsayi shine mafi ƙarancin ƙarancin wannan nau'in. Tankin mita ya fi kyau.

Kayan aikin tafkin

Kifi mai sulke yana son kiwo a cikin ƙasa. Wannan ba shakka yana buƙatar madaidaicin madauri don yashi mai kyau ko tsakuwa ya fi dacewa. Idan ka zaɓi madaidaicin madauri, don Allah a tabbata cewa ba shi da kaifi sosai. Waɗannan kifayen ba sa jin daɗin tsaga kaifi mai kaifi ko hutun lava. A cikin akwatin kifaye, ya kamata ku ƙirƙiri sararin yin iyo kyauta da wuraren ɓoye ga dabbobi ta amfani da duwatsu, guntu na itace, ko tsire-tsire na aquarium. Sannan suka ji dadi.

Socialize Emerald Armored Catfish

Za a iya haɗa kifin kifi mai sulke na Emerald mai sulke tare da sauran nau'ikan kifin, muddin suna da buƙatu iri ɗaya. Alal misali, yawancin nau'in tetra, cichlid, da catfish sun dace da haɗin gwiwar kifi.

Kimar ruwa da ake buƙata

Brochis a dabi'a ba su da wahala kuma suna iya daidaitawa, saboda sau da yawa suna jure wa komai sai yanayi mafi kyau har ma a yanayi a lokacin rani. Sau da yawa ana samun karancin iskar oxygen a cikin ruwa a lokacin rani, wanda ake daidaita wadannan kifin saboda iya shakar iska. Don haka ba a buƙatar tacewa mai ƙarfi ko ƙimar ruwa na musamman. Kuna iya kiyaye waɗannan kifin dangane da asalinsu (kudancin Emerald sulke catfish shima yana son shi ɗan sanyaya!) A 22-29 ° C.

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *