in

Kifi mai tsotsawa na Duniya a cikin Hoto

Gwargwadon kunne yana ɗaya daga cikin mashahuran kifin kifi a cikin sha'awa, saboda ana ɗaukarsa a matsayin mai cin algae mara tsada kuma mai kyau. Koyaya, waɗannan ba lallai ba ne kifin mafari, saboda dabbobin na iya zama marasa amfani idan ba a kiyaye su da kyau ba. 'Yan aquarists kaɗan sun lura cewa nau'in Otocinclus daban-daban suna bayyana a cikin ciniki a duk shekara a ƙarƙashin sunan Otocinclus affinis ba tare da wata hanya ba, tun lokacin kamun kifi ya kasance a wani lokaci a wurare daban-daban a Peru, Colombia, Brazil, da Paraguay.

halaye

  • Suna: Kifin tsotsa na duniya
  • Tsarin: Kifi
  • Girman: 4-4.5 cm
  • Asalin: Kudancin Amurka
  • Hali: ba kifi mai farawa ba
  • Girman akwatin kifaye: daga 54 lita (60 cm)
  • pH: 6.0-8.0
  • Ruwan zafin jiki: 23-29 ° C

Abubuwa masu ban sha'awa game da Masu Suckers na kunne Grille

Sunan kimiyya

Otocinclus ssp.

sauran sunayen

Suckers na duniya, Otocinclus affinis

Tsarin zamani

  • Class: Actinopterygii (ray fins)
  • oda: Siluriformes (kamar kifin kifi)
  • Iyali: Loricariidae (Harnischwels)
  • Genus: Otocinclus
  • Nau'in: Otocinclus ssp. (Masu tsotsar kunne)

size

Karamin kifin kunnen da aka yi wa kunne yana da kusan 4-4.5 cm tsayi kawai, tare da mata sun ɗan fi na mata girma.

Siffa da launi

A cikin sha'awar sha'awa, ana samun nau'in Otocinclus hoppei, O. huaorani, O. macrospilus, O. vestitus, da O. vittatus, duk waɗannan suna kama da launi. Ƙananan ƙananan kifi masu sulke masu tsayi suna da launi mai launin toka mai launin toka kuma suna nuna ratsin tsayi mai duhu. Dangane da nau'in, akwai wani wuri mai duhu ko žasa da yawa akan gindin wutsiya.

Origin

Ya bambanta da sauran kifin kifin kifaye da yawa, kifin kunnen kunne da ake bayarwa a shagunan dabbobi ana kama su ne kawai. Babban wuraren kamun kifi suna cikin Brazil, Colombia, da Peru. A can yana sama da manyan koguna masu farin ruwa waɗanda ke fuskantar ƙaƙƙarfan sauyin yanayi na matakan ruwa. A lokacin kamun kifi (lokacin rani) waɗannan ƙananan kifin suna zuwa cikin manyan makarantu sannan ana iya kama su cikin sauƙi.

Banbancin jinsi

Matan jinsin Otocinclus sun fi maza girma kaɗan, waɗanda suka fi girma a jiki.

Sake bugun

Ko da yake kawai ana ba da suckers na kunne-lattice da aka kama, haifuwarsu a cikin akwatin kifaye yana yiwuwa. Don wannan, ya kamata ku, duk da haka, mafi kyawun kula da ƙaramin rukunin dabbobi a cikin ƙaramin kifin kifin kiwo don kanku kuma ku ciyar da su da kyau. Kamar kifi mai sulke, otocinclus mai kyau za a iya kawo shi ta hanyar manyan canje-canjen ruwa. Mafi kyawun abin da za a yi shine a gwada canza ruwa kowace rana tare da ruwan sanyi kaɗan. Ana iya musayar kashi biyu bisa uku na ruwa. Matan suna shimfiɗa ƙananan ƙwai, marasa gani, ƙwai masu kama da juna, yawanci ɗaiɗaiku ko a bi-biyu, akan ma'aunin akwatin kifaye, har ma akan tsire-tsire na ruwa. Matasan kifin, waɗanda suma a farkonsu a bayyane suke, da farko suna da babban jakar gwaiduwa sannan za'a iya ciyar da su da abinci mai laushi mai laushi (abinci foda) da algae (Chlorella, Spirulina).

Rayuwar rai

A al'ada, masu tsotsa kunnen kunne sun kai shekaru kusan shekaru 5 a cikin akwatin kifaye. Duk da haka, idan an kula da su da kyau, za su iya girma sosai.

Gina Jiki

Otocinclus yana ciyar da ci gaban ƙasan ƙasa, wanda ya ƙunshi algae da microorganisms. Suna kiwo wannan daga ƙasa tare da tsotsa bakinsu sanye da kyawawan haƙoran ƙwanƙwasa. Wannan shine dalilin da ya sa waɗannan kifaye suka shahara kamar masu cin algae. Duk da haka, ya kamata ka tabbata cewa waɗannan kifi za su iya samun isasshen abinci a cikin akwatin kifaye. Sau da yawa babu isassun algae a cikin akwatin kifaye na al'umma, kamar yadda sauran kifaye ke cin algae kuma sauran abokan zama suna hamayya da abincin flake sau da yawa. Ta hanyar ƙara koren fodder a cikin nau'i na kokwamba ko zucchini da ganyen latas, alayyafo ko nettle, za ku iya ciyar da ƙananan kifi mai sulke musamman.

Girman rukuni

Kifi mai sulke mai sulke yana da matukar dacewa. Don haka yakamata ku adana aƙalla ƙaramin rukuni na dabbobi 6-10.

Girman akwatin kifaye

Aquarium mai auna 60 x 30 x 30 cm (lita 54) ya wadatar gabaɗaya don kula da masu tsotsawar kunne. Kulawa a cikin ƙaramin akwatin kifaye tare da ƴan kifin-kifi tabbas ya fi hankali fiye da a cikin babban tanki mai kifin da yawa, ta yadda Otocinclus ya fito da sauri.

Kayan aikin tafkin

Yana da ma'ana mafi mahimmanci don saita akwatin kifaye don waɗannan ƙananan kifin tare da ƴan duwatsu, dazuzzuka, da manyan tsire-tsire na aquarium don waɗannan masu ci gaba suna da filaye da yawa waɗanda za su iya fitar da algae.

Sadar da Gwargwadon kunnen Suckers

A ka'ida, waɗannan kifin na lumana yakamata a haɗa su tare da kifaye masu faɗi da yawa, amma yakamata mutum ya guji duka nau'ikan fa'ida, yanki da waɗanda ke wakiltar gasa mai ƙarfi na abinci. Misali, idan kun ajiye masu cin abincin Siamese ko kifin iska a cikin akwatin kifaye ɗaya, da kyar babu wani algae da ya rage ga Otocinclus kuma dole ne su yi yaƙi da busassun abinci a ƙasa. Yana da mafi ma'ana don yin hulɗa tare da sauran kifaye masu zaman lafiya kamar tetras, danios, kifin labyrinth, da dai sauransu.

Kimar ruwa da ake buƙata

A matsayin kifin farin ruwa, masu shayar da kunnen kunne ba su da buƙatu kaɗan akan ingancin ruwan. Ana iya kula da su a ciki ba tare da wata matsala ba ko da a yankunan da ke da ruwan famfo mai tsananin gaske. Ko da rashin iskar oxygen, sai su dawo ba tare da wata matsala ba, ko da kuwa idan tacewa ta gaza, ta yadda za su iya hadiye iskar oxygen din da ke saman ruwa, su shaka a cikin magudanar abinci. Mafi yawan nau'in nau'in jinsuna suna jin dadi sosai a yanayin zafi na 23-29 ° C.

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *