in

Kare Ya Yi Nisa Da Ni: Dalilai 4 Da Magani

Akwai wani abu mafi kyau fiye da cudling naka kare?

Abin takaici, ba duka abokai masu ƙafa huɗu ne ke raba wannan sha'awar ba. Wasu karnuka sun fi son yin ƙarya su kaɗai, wasu kuma sun kwanta bayan ƴan mintuna kaɗan.

Anan za ku iya gano abin da bukatun ke bayan wannan hali, abin da za ku iya yi don sa kare ku ya ji dadin kusanci da kuma lokacin da ya kamata ku ga likitan dabbobi.

A taƙaice: Me ya sa kare na ke yin nesa da ni koyaushe?

Idan karenku ba ya so ya rungume ku, yana iya samun dalilai daban-daban - wasu za ku iya yin tasiri, wasu kuma dole ku yarda.

Idan kare naka yana jin zafi, yana iya yiwuwa wannan yana ƙaruwa ta hanyar taɓawa kuma ya janye daga gare ku.

Wani lokaci muna kusan lalata karnukanmu da ƙaunarmu. Shin karenku ba ya samun kwanciyar hankali a kusa da ku saboda kullun kuna magana da shi? Sannan a wani lokaci, zai yi nesa da ku don rama rashin barcinsa.

Karnuka kuma na iya fama da damuwa da rauni. Waɗannan karnuka sun fi son yin ƙarya su kaɗai saboda ba su da lafiya ko kuma ba su da aminci ga mutane. Tare da likitan kwakwalwa na canine, ana iya rage waɗannan matsalolin.

Tsofaffin karnuka suna janyewa sau da yawa saboda buƙatar su na hutawa yana ƙaruwa. Bugu da ƙari, matsalolin shekaru na iya sa ya yi wuya a hawan gadon gado. Tare da wurin hutawa mara damuwa, kuna ba tsohon abokinku lokacin jin daɗi.

Kare na yana nisantar kansa da ni: dalilai 4

Idan kareka ya fi son yin ƙarya shi kaɗai - kar a ɗauka da kanka!

Madadin haka, gwada gano dalilin da yasa karenku baya son cuɗanya da ku.

Mun lissafa dalilai guda hudu a gare ku.

1. Cututtukan jiki

Idan karenka yana jin zafi wanda aka tsananta ta hanyar taɓawa, zai guji kwanciya kusa da ku.

Sauran bayyanar cututtuka:

  • Yawan haki
  • Ƙin abinci ko ruwa na dindindin
  • Nisantar wasu motsi
  • Rashin natsuwa ko tashin hankali kwatsam
  • Yawaita lasarwa da karce
  • rashin sha'awa da kasala
  • Girgizawa, kururuwa, ko husuwa

Komai na iya kasancewa bayan ciwon kare ku.

Zai fi kyau ku je wurin likitan dabbobi da wuri-wuri idan karenku ba zato ba tsammani ya daina son cuɗanya da ku kuma yana nuna alamun ciwo.

2. Rashin bacci

Karnuka suna buƙatar hutawa mai yawa - sau da yawa ba ma san ko nawa ba ne. Manya karnuka suna hutawa kamar sa'o'i 17 a rana. Ƙwararru da tsofaffin karnuka ma suna buƙatar akalla sa'o'i 20.

Kare mai damuwa ba zai iya shakatawa ba. Kuma abubuwa da yawa na iya zama damuwa - ciki har da ku!

Ku kasance masu gaskiya - kuna cushe da shi duk lokacin da yake son barci kusa da ku?

Sa'an nan yana da wuya a gane cewa kare ku ya fi son yin ƙarya shi kaɗai. Yana iya zama da kyau a yi masa fata, amma don Allah ba koyaushe ba.

Ka kafa wa karenka wuri mai natsuwa inda babu wanda zai dame shi - har ma da kai. Sa'an nan kuma zai iya nuna maka a fili lokacin da yake so ya rungume shi da kuma lokacin da yake buƙatar hutunsa.

Kyakkyawan sanin:

Abin da muka fahimta a matsayin alamar so na iya haifar da damuwa a cikin karnuka. Runguma da runguma kan pats suna da ƙwaƙƙwaran rinjaye waɗanda ke iya sa kare ya gudu. Wani lokaci kasa ya fi yawa.

Ka bar abokinka mai ƙafa huɗu shi kaɗai lokacin da yake kwance kusa da kai. 'Karya tuntuɓar' ya riga ya zama babban alamar ƙauna.

3. Bacin rai da rauni

Wasu karnuka suna ɗaukar fakitin tunani na damuwa wanda ke sa kare ya nisanta kansa.

Akwai abubuwa da yawa da ke jawo bakin ciki:

  • ƙarƙashin- ko fiye da buƙata
  • m danniya
  • gunaguni na jiki
  • Sakaci daga mai kulawa

Idan kareka ya zo maka daga kiwo mara kyau ko kuma a matsayin "kare na biyu" tare da wahala mai wuya, ƙila sun sami kwarewa mai ban tsoro.

Yana ɗaukar lokaci mai tsawo don amincewa da ku. Ya kamata ku yarda da hakan kuma kada ku tura kare ku kusa. In ba haka ba za ku tabbatar da zarginsa.

Masanin ilimin ɗan adam na canine zai iya taimaka muku da kare ku sarrafa lamuran lafiyar hankali.

4. Shekaru

Yana da al'ada ga tsofaffin karnuka su janye daga hargitsin rayuwar yau da kullum. Suna buƙatar hutawa fiye da baya don haka suna son su kwanta su kadai a wurinsu.

Tabbas, yana yiwuwa kuma karen kaka ko kakan ba su da ƙarfin isa su yi tsalle a kan kujera.

Ka sa likitan dabbobi ya duba babban kare don cututtukan da suka shafi shekaru.

Idan waɗannan za a iya kawar da su, ba wa babban kare ku wuri mai dadi wanda ke da kyau ga tsohon ƙasusuwa.

Idan ya ziyarce shi, duk 'yan fakitin sun bar shi shi kaɗai.

Alamun jin daɗi a cikin kare

Wasu karnuka suna da cudanya sosai, wasu karnuka ba sa son tsugunne - kowane kare yana da halinsa.

Don gano abin da kare ku ke so, nemi alamun jin daɗi. Karen ku ya bayyana cewa yana yin kyau ta hanyoyi da yawa:

  • da son rai ya kwanta kusa da ku
  • ya jingina da kai
  • ya mirgina
  • sanda yana jujjuyawa baya da baya a hankali rabi sama
  • ya juya baya ya ba ki cikinsa ya toshe
  • Idan ka daina cin abinci, zai zauna a can kuma watakila ma ya yi maka motsi don ci gaba da tafiya
  • Smaking, shaka, da huci suma alamun cewa karenka yana shakatawa kusa da kai

Solutions

Idan karenku ya ci gaba da yin karya daga gare ku, fara da bincika halin ku.

Kada ku bar shi ya huta lokacin da yake kwance kusa da ku - ta hanyar taba shi akai-akai?

Kuna yin abubuwan da ke tsoratar da shi ba da gangan ba - kuna sunkuyar da shi, kuna rungume shi?

Idan kun ji an kama ku, yi ƙoƙarin tura karenku kaɗan daga yanzu.

Kar ku rike shi, ki bitar shi da motsi masu santsi sannan kuma a datse wuyansa ko kirjinsa. Nemo tsawon lokacin da kuma a kan waɗanne sassan jikin karenka ke son a taɓa.

Idan har yanzu kare naka yana kiyaye nisan sa, tuntuɓi likitan dabbobi ko likitan dabbobi na canine.

tip:

Idan karenku ba ya son ƙulle-ƙulle, nuna masa ƙaunarku ta wasu hanyoyi-ku yi wasa tare, ku yi wasan kwaikwayo, ko ku bar shi ya tauna kashi kusa da ku. Idan ya shiga cikin farin ciki, za ku iya ɗaukar hakan a matsayin nuna ƙauna daga gare shi zuwa gare ku.

Kammalawa

Idan kullun kare ku yana nesa da ku, maiyuwa bazai sami hutun da yake buƙata kusa da ku ba.

Wannan na iya zama saboda ƙara buƙatar hutu a cikin tsufa ko kuma zuwa matakin damuwa saboda hayaniya ko kulawa akai-akai.

Bacin rai da rauni da ciwon jiki kuma na iya sa kare ku ya nisanta kansa.

Yi ƙoƙarin karɓar halin kare ku kuma nemi alamun jin daɗi. Ta wannan hanyar za ku iya gano lokacin da kare ku ke yin aiki sosai kuma yana buƙatar hutunsa.

Idan karenku ba zato ba tsammani ya daina son cuɗanya da ku ko kuma ya nuna wasu abubuwan da ba su da kyau kamar asarar ci, tashin hankali ko alamun zafi, ya kamata ku nemi shawara daga likitan dabbobi.

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *