in

Kare Yana Da Ciki A Gefensa: Dalilai 5 Da Nasiha (Jagora)

Jiya komai ya yi zamiya kuma yau kwatsam kun gano cewa karenku yana da kumbura a gefensa?

Ina duniya ta fito kuma sama da duka: ya kamata in damu?

Wataƙila kare ku yana da karo a gefe bayan alurar riga kafi? Hakanan lipoma mara lahani na iya zama dalilin baƙon tabo.

A cikin wannan labarin, za ku gano ainihin abin da lipoma yake, abin da wasu ke haifar da karo akan kare zai iya samun, da abin da za ku iya kuma ya kamata ku yi.

Kare na yana da karo a gefensa: dalilai

Idan ba zato ba tsammani ka gano cewa karenka yana da karo a gefensa, don Allah kar ka firgita nan da nan. Dalilan wannan na iya zama daban-daban.

Ba lallai ba ne ya zama muguwar ƙwayar cuta, amma kuma yana iya zama ɗan ƙarami ko wart!

Ga wasu daga cikin abubuwan da za su iya haifarwa idan karenku ya yi karo a gefensa:

1. Cizon kwari ko cizon kwari

Duk da Jawo, mu karnuka ba su da kariya daga parasites da kwari cizon. Ƙwarin fata na iya haifar da cizon kwari.

Abin baƙin ciki shine, karnuka suna mayar da martani ga wuraren ƙaiƙayi tare da yawan karce, lasa da ƙwanƙwasa. Kaska, sauro ko cizon ciyayi da sauri ya juya ya zama babba.

Don rage ƙaiƙayi, zaku iya shafa abubuwa kamar azurfa koloidal ko man kwakwa zuwa wurin da abin ya shafa.

2. Warts

Yawancin karnuka suna samun warts na fata, musamman yayin da suke girma. Waɗannan ba su da dalilin damuwa!

Sai kawai lokacin da kare ku ya fara aiki akai-akai akan wart akwai haɗarin kamuwa da cuta.

Don haka ku sa ido sosai akan warts kuma ku tuntubi likitan dabbobi idan kare ku yana damun su a bayyane ko sun damu.

3. Jakar tsinke

Jakunkuna masu yawa sune magudanar ruwa a ƙarƙashin fata.

Sau da yawa ba sa tare da wasu alamu kuma kawai suna zama ƙananan aibu.

Duk da haka, groats kuma na iya girma kuma ya zama mai zafi. A wannan yanayin, lallai ya kamata likitan dabbobi ya kula da su!

4. Kumburi bayan alurar riga kafi

Ba sabon abu ba ne don ɗan ƙaramin kumbura ya taso a wurin allurar bayan allurar.

Alamun suna raguwa bayan ƴan kwanaki. Idan ba haka ba: Kashe ga likitan dabbobi!

5. Lipoma

Lipoma shine canjin kumburi a cikin nama mai kitse. Wasu karnuka suna ƙara haɓaka lipomas yayin da suke tsufa. Wasu karnuka ba sa samun ko ɗaya.

Ba su da haɗari, amma dangane da inda suka bayyana, za su iya shafar kare ku lokacin tafiya, kwance, zaune ko wasa.

Likitan dabbobi na iya amfani da biopsy don sanin ko girman kare ku lipoma ne ko wani canjin tantanin halitta.

Kyakkyawan sanin:

Karnuka yawanci suna iya rayuwa da kyau tare da lipomas ɗaya ko fiye. Karamin aibi ne na kwaskwarima. Koyaya, idan kun ga cewa lipoma yana shafar kare ku, yakamata kuyi la'akari da cire shi ta hanyar tiyata.

Menene zan iya yi idan kare yana da karo a gefensa?

Tabbas, wannan ya dogara da yawa akan abin da ke haifar da karo!

Tunda, ban da groats, lipomas, da warts na fata mara lahani, yana iya zama mast cell tumor ko ciwon daji na fata, yana da matukar mahimmanci ku gabatar da kare ku ga ƙwararren likitan dabbobi!

Yawancin "kumburi" ana iya bi da su da kyau. Tabbas, babu abin da ke aiki ba tare da cikakken ganewar asali ba.

Menene lipoma ke ji a cikin kare?

Lipoma a cikin karnuka yana jin yawanci taushi da hannu. Kullun da ke tasowa a sakamakon haka shine ciwon ƙwayar cuta mara kyau na nama mai kitse.

Ana iya shafar duk yankuna na jiki.

A ƙasa: me ya sa kare na ya yi karo a gefensa?

Idan kare yana da kututture a gefensa, yana iya zama saboda dalilai da yawa.

Wataƙila ya fusata da abokinsa mai ƙafafu huɗu kuma ya sami ɗan rauni. Sauran abubuwan da ba su da lahani kamar warts, lipomas, ko cizon sauro suma na iya kasancewa a bayan bugu.

A kowane hali, yana da mahimmanci likitan dabbobi ya bincika kare ku idan wani abu ya ga alama baƙon abu a gare ku ko kuma idan ba ku san abin da za ku yi ba.

Kar ku damu. Yawancin dalilai masu yiwuwa ana iya magance su cikin sauƙi!

Shin kare naku yana da karo a gefensa? Kuna marhabin da ku tambaye mu tambayoyinku kuma za mu ga yadda za mu iya taimaka muku da kare ku!

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *