in

Kare Bunion Peeling Off: Dalilai 3 da Lokacin Ganin Vet

Gabaɗaya tafin hannun kare suna da ƙarfi sosai. Duk da haka, idan karenka ya ji rauni a can, fatar kan ƙwallon ƙafa na iya fitowa. Raunukan da ke haifarwa ba su da daɗi kuma suna iya kamuwa da cuta, don haka suna buƙatar kulawa da su yadda ya kamata.

Kuna iya gano a nan dalilin da yasa cornea a cikin karnuka ke fitowa daga ƙwallon ƙafa da yadda za ku fi dacewa da shi.

A taƙaice: Me yasa fatar jikin tawul ɗin kare na ke fitowa?

Akwai abubuwa da yawa da kan sa fatar kare ta yi sako-sako. Karnuka sukan ji wa kansu rauni a fashewar gilashi, tsaga ko rassan kuma suna yage fatar jikinsu. Koyaya, karnuka masu hankali kuma na iya samun ciwon tafin hannu.

Idan ba a kula da su ba, irin wannan ciwon na iya zama kumburin cysts ko blisters da ke fitowa a ƙarƙashin fata kuma su zama ƙaiƙayi. Karen naku zai toshe su kuma ya yi nisa akan waɗannan har sai sun tsage.

Abubuwa 3 na yau da kullun lokacin da bale ya fito

Karen ku yana da kauri mai kauri akan kushin da ke kare nama mai laushi. Ba ya wargajewa da sauƙi, don haka alama ce mai mahimmanci idan bale ya saki.

rauni

Raunin tafin hannu yana faruwa da sauri. Idan karenku cikin rashin kulawa ya tattake ɓangarorin kwalaben gilashin da ke kwance, ƙwanƙwasa gefuna ko ƙananan tsaga, ƙaya, ko rassan, ba koyaushe yake lura ba nan da nan lokacin da fatar jikin kushin ke hawaye saboda kauri.

Duk da haka, wani lokaci bayan wani lokaci yakan ji nau'in kuma ya fara ratsawa ko ƙwanƙwasa raunin don cire abin da baƙon.

Matsala ta ƙwanƙwasa

Wasu raunuka da kyar ake iya gani kuma da farko ba matsala. Duk da haka, ƙaiƙayi da ke haifar da tsagewa mai banƙyama ko ƙwanƙwasa zai shiga jijiyar kare kuma zai fara lasa raunin.

A sakamakon haka, ya sha yaga raunin ya buɗe kuma, a mafi munin yanayi, yana ƙara girma.

Ciwon ƙafafu

Wasu karnuka sukan wuce kima da lafiyarsu. Ta wannan hanyar, karnuka musamman tsofaffi da matasa ba sa lura cewa fatar jikin tawul ɗin ta wuce gona da iri. A zahiri suna goge cornea, wanda bai yi kauri ba tukuna ko kuma bai yi kauri ba, akan hanya. Ciwon ciki yana tasowa wanda ke sa tafiya mai zafi.

Yaushe zuwa ga likitan dabbobi?

Raunin da aka samu a tafin kafa da ke da tsanani har fatar da ke kan kushin ta fita dole ne a yi masa magani ta likitan dabbobi. Kwayoyin cuta na iya shiga ta cikin tsagewar kuma su haifar da wani abu mai kumburi.

Musamman idan kare ku yana rame ko yana nuna zafi lokacin tafiya, ziyarar likitan ku yana da kyau. Sannan za ta iya yin sutura da kuma ɗaure raunin yadda ya kamata don hana kamuwa da cuta.

Gabaɗaya, duk wani rauni da ke zubar jini da duk wani baƙon jikin da ke cikin kushin da ba za ku iya cire kanku ba yana cikin aikin likitancin dabbobi.

Ta yaya zan iya tallafawa kare na?

Abu mafi mahimmanci shine ka kwantar da hankalinka da kare ka. Idan kun kasance cikin firgita da kanku, za a ba da wannan ga abokin ku mai ƙafa huɗu.

Yi nazarin ƙafar ƙafa gwargwadon yadda kare ku zai ba da izini.

Ana iya ganin inda bale ya fito? Kuna ganin jini ko baƙon abu?

Shin za ku iya cire shards ko tsaga da kanku?

Muhimmin!

Idan akwai jin zafi na bayyane, yi hankali lokacin sarrafa ko da mafi ƙarancin kare. M zafi zai iya haifar da tashin hankali ba zato ba tsammani. Idan ba ku da tabbas, sami taimako ko sanya bakin kare a kan kare ku.

Da zarar an yi maganin fatun da ba a kwance ba, ya kamata ka tabbata cewa karenka ba zai iya lasa ta ba. In ba haka ba, raunin zai kara buɗewa kuma fatar da ke kan ƙwallon ƙafa na iya fitowa gaba ɗaya kuma ya kara girman wurin rauni.

Yaya za a iya hana raunin bunion?

Akwai takalman kare don fatar tafin hannu sosai ko don yawo a wurare masu zafi ko sanyi sosai. Suna kare bales da kyau daga abubuwa na waje, kuna da sanyi.

Amma dole ne ka fara amfani da karenka da shi. Da farko yin tafiya a cikin takalma zai yi kyau sosai kamar yadda kare ku ya gan su a matsayin wani abu na waje.

Bayan tafiya, bincika kullun kare ku akai-akai don abubuwa na waje, raunuka da kuma idan kullun suna fitowa. Ko da ƙananan raunuka na iya haɓaka zuwa manyan matsaloli, don haka a magance duk raunuka da kyau.

Idan kuna shakka, ko da yaushe kai kare ku zuwa ga likitan dabbobi kuma ku sami shawara a can.

Kammalawa

Raunin ƙafar ƙafa, yana haifar da fatar da ke kan kushin ya bare, ba sabon abu ba ne. Duk da haka, yana haifar da matsala ga kare idan ya ƙuntata ko cutar da shi lokacin tafiya.

Tun da bunion yana cikin damuwa akai-akai, rauni a can ya kamata a kula da shi koyaushe. Kulawar hutawa da rauni yawanci yakan isa har sai lokacin farin ciki na cornea wanda ya rabu da ƙwallon ƙafa ya yi girma.

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *