in

Cool Tips don Zafi Kwanaki

Cats na iya sarrafa kansu, ko da a ranakun zafi. Duk da haka, da farin ciki suna karɓar ɗaya ko ɗayan abubuwan jin daɗin da mai su ke yi musu a lokacin rani.

Masu cat wani lokaci suna fatan dabbar su ta kasance kamar kare. Ƙaunar soyayya, ɗan wasa, ɗan dogaro ga uwargidansu ko maigidansu. Amma kuliyoyi masu zaman kansu ne kuma masu zaman kansu. Ta wannan hanyar, gabaɗaya za su iya jure wa zafin rani da kansu (duba rubutu a shafi na 12). Duk da haka, masu kyan gani na iya yin wani abu mai kyau ga masu kula da su a tsakiyar lokacin rani - ko a kalla kokarin yin haka, cat zai nuna ko ya yarda ko a'a.

Wani yanki da ma kuliyoyi masu dogaro da kansu zasu iya amfani da ɗan taimako a wasu lokuta shine sha. A matsayinsu na savannah na asali da mazauna hamada, a zahiri suna da ƙarancin buƙatun ruwa. Amma kamar mu, ’yan Adam, akwai kuliyoyi waɗanda ba sa shan isasshen ruwa – ba a sani ba ko ruwan da ba ya ƙarewa ya gundure su ko kuma sun manta sha saboda suna barci sosai.

Kankara Narke Kaza

Don ƙarfafa cat ya sha a lokacin rani, zaka iya gwada waɗannan dabaru:

  • Saita kwanonin sha da yawa: Cats suna son iri-iri. Yawancin damar da suke da ita don kasancewa cikin ruwa, mafi kyau.
  • Ba da ƙarin jikakken abinci: Cats a zahiri suna sha babban ɓangaren ruwansu daga abinci. Tun da rigar abinci ya ƙunshi ruwa mai yawa fiye da busassun abinci, shine mafi kyawun nau'in abinci mai gina jiki ga cat a lokacin rani.
  • Ƙara broth kaza mara gishiri a cikin ruwa: Wannan ƙari yana sa ruwan ya fi dadi kuma don haka ya fi ban sha'awa.
  • Kafa maɓuɓɓugar ruwan sha: Wasu kuliyoyi sun fi son ruwa mai daɗi, wasu kuma sun fi son ruwa mara kyau. Akwai wuraren da ake kira maɓuɓɓugar ruwa a cikin shagunan ƙwararrun, inda famfo ke motsa ruwa a cikin da'ira ta kwantena na sha. Yawancin dabba za a iya jarabtar shan ruwa mai yawa.
  • Ice cubes a cikin kwanon sha: Da wannan, kuna kashe tsuntsaye biyu da dutse ɗaya a rana mai zafi: A gefe guda, ruwan sha yana kwantar da hankali, a gefe guda, ya zama mafi ban sha'awa ga cat; dole ne, ba shakka, nan da nan ya bincika abin da wannan sabon abu yake nufi.
  • Yin cat ice cream: Akwai girke-girke daban-daban don cat ice cream, amma wannan
    Da kyar kowane aboki mai ƙafafu huɗu zai iya tsayayya da bambance-bambancen kaji: a yanka gwangwani gwangwani tare da fillet ɗin nono na kaza ko kaza da puree tare da ɗan ruwa kaɗan ko broth kaza mara gishiri. Zuba cikin molds kuma sanya a cikin injin daskarewa. Muhimmi: Bada izinin ice cream ya narke kafin ciyarwa - kuma yayi aiki kawai a cikin ƙananan sassa.

Falo Mai Sanyi Kankara

Abin sha masu sanyi hanya ɗaya ce don kiyaye kuliyoyi daga zafi fiye da kima. Dangane da yanayin ku da halin da ake ciki, ana iya maraba da wasu, sanyi na waje.

  • Tawul daga firiji: Yawancin kuliyoyi suna da wurin da suka fi so don yin karya - galibi tawul ɗin da ya ƙare daga amfani da yau da kullun. Yana da daraja ƙoƙarin saka shi a cikin firiji na 'yan sa'o'i a ranar zafi mai zafi sannan a mayar da shi ga cat. Wurin da aka fi so tare da bambanci.
  • Yi hankali da magoya baya: A gefe guda, dabbobi masu ban sha'awa na iya cutar da kansu lokacin da suka yi amfani da irin wannan na'urar. A gefe guda kuma, akwai haɗarin cewa daftarin zai haifar da kumburi da mura. Don haka, abubuwan da ke biyowa sun shafi: Kada ku karkatar da magoya baya zuwa wurin da cat ya fi so.
Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *