in

Dabarun Cat: Koyarwa don Ba da Paws

Idan kana so ka koya wa cat ɗinka ba wa cat ɗinka ɗan haƙuri don ko da tawul ɗin karammiski suna da wayo da ƙwarewa, yana ɗaukar ɗan rarrafe don yin dabaru da su.

Koyan ƙananan dabaru ya fi sauƙi idan kuna da aboki mai ƙafa huɗu a gida wanda yake da sauƙin haɗa wasa, nishaɗi, da ƴan dabaru. Tabbas, dabbar ku kuma dole ne ya sami abin da zai yi tsalle. Don haka tara kaya akan wasu cat magani kafin fara horo.

Command "Ba da Paw"

Don yin aiki, zauna a gaban dabbar ku kuma riƙe wasu jiyya da ke ɓoye a hannu ɗaya. Riƙe ɗayan hannun ku zuwa cat ɗin ku a matakin ido, ɗan nesa da ku.

Cat naku yanzu yana jiran kayan ciye-ciye a hannun wofi kuma zai iya ɗaga tafin hannunsa don neman su. Kamar yadda ta sanya tafinta a hannunka, ka ce “Ka ba Paw,” sannan ka ba da ciye-ciye da yabon muryarka. Manufar wannan darasi shine bayan ɗan lokaci cat ya haɗu yana ba da ƙafa tare da umarni da tabbataccen tabbaci.

Maimaituwa & Tallafin Dannawa

Tabbas zai ɗauki ɗan lokaci kafin cat ɗin ku ya haɗa ba da tawul tare da ba da umarni. Maimaita wannan motsa jiki kowace rana don ƴan makonni a lokaci mai kyau, watau lokacin da dabbobin ku ke jin kamar wasa, kuma kar ku manta da umarnin "ba da ƙafarku" da kuma lada.

Idan kun yi horon dannawa tare da cat ɗin ku, ba shakka za ku iya amfani da dannawa don lada, saboda hakan yana sauƙaƙa muku.

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *