in

Cat Yana Shiga: Matakai na Farko a Sabon Gida

Domin sabon cat ɗin ku ya zauna cikin sauri, isowar ya kamata ya kasance a kwantar da hankali kuma ya shirya. Karanta nan abin da kuke buƙatar lura da shi.

Kafin cat ya shigo tare da ku, yakamata ku riga kun siya kuma ku saita duk kayan aikin cat ɗin da ake buƙata da abinci da datti na ƴan kwanaki na farko. Shirya wuri mai daɗi ba tare da yawa don ɓoyewa ba. Ana ba da duk abin da cat ke buƙata a cikin wannan ɗakin:

  • karce itace
  • wurin ciyarwa
  • kwanon ruwa
  • abun wasa
  • akwatunan dabbobi

Da farko, da fatan za a yi amfani da abinci da kayan kwanciya da aka saba amfani da su kawai da kuma irin ɗakin bayan gida da cat ya riga ya saba da shi. Motsawa ya riga ya cika damuwa, kuna jinkirta duk wani canje-canje da kuke son yi har sai bayan kun zauna a ciki. Lokacin da kuka isa gida tare da sabon cat ɗinku, kawo akwatin jigilar kaya zuwa cikin ɗakin da aka shirya kuma ku rufe ƙofar.

Bari Cat Ya Fita Daga Mai Dako

Yanzu bude kofar kwandon jigilar kaya kuma jira. Dangane da yanayin mutum ɗaya, cat ɗin zai so ya fito daga cikin akwatin jigilar kayayyaki nan da nan ko kuma ya kasance a wurin ɓoye mai kariya na ɗan lokaci. Muhimmi: Tsaya ga jarabar cire cat daga akwatinta. A maimakon haka, yi waɗannan abubuwa:

  • Yi magana da cat a cikin murya mai sanyaya. Tsaya nesa kuma jira cat ya bar akwati da kansa.
  • Idan har yanzu dabbar ba ta son fitowa bayan sa'a guda, za ku iya gwada fitar da ita da abin wasa, kamar sandar cat. Wani ɗanɗano na musamman, kayan abinci mai ƙamshi kuma zai iya taimakawa.
  • Idan har yanzu cat ya fi son ya kasance a ɓoye, tabbas yana da ban tsoro sosai. A wannan yanayin, barin ɗakin kuma ku jira 'yan sa'o'i kafin ku koma ciki.

Yaya tsawon lokacin da Cats ke ɗauka don saba da shi?

Yawancin lokaci yana ɗaukar kuliyoyi makonni biyu zuwa huɗu don zama cikin sabon gidansu. Wani lokaci yana iya ɗaukar watanni don wuyan kuliyoyi masu wahala su karya kankara kafin su bari a bi da kansu. Ko da ƙananan kuliyoyi, waɗanda suka girma a matsayin "daji" ba tare da hulɗar ɗan adam ba, sau da yawa suna buƙatar tsawon lokaci har sai sun zama masu dogara. Yi haƙuri kuma ku ba cat lokaci, tabbas zai biya.

Abincin Farko a Sabon Gida

Da zarar cat ya gama barin kwandon jigilar kayayyaki da kansa, zai fara bincika ɗakin a hankali. Wataƙila ta riga ta fara kasuwancin gaggawa ko kuma ta gano kwanon ciyarwa. Yawancin kuliyoyi suna jin daɗi sosai bayan tafiyar da suka fara ƙi ci. Wannan yana da kyau idan dai cat yana sha.

Tare da ƙaramin dabba, tabbas za ku iya jira awanni 24 kafin ku je likitan dabbobi. Har ila yau, kwana biyu a cikin babban cat mai cin abinci mai kyau idan ta bayyana a faɗake, ta sha, ta ziyarci bayan gida kuma tana da motsin hanji. Bayan wannan lokaci a ƙarshe, duk da haka, ya kamata a tuntuɓi likitan dabbobi idan har yanzu cat bai ci abinci ba.

Acclimatization na Jarumi da Dogara Cats

Idan sabon cat ɗinku shine nau'in ƙarfin hali wanda nan da nan ya fita daga cikin akwatin jigilar kaya kuma ya mallaki sabon yankinsa, zaku iya fara nuna kyanwar sauran ɗakunan gidan da wuri.

Idan kuna da kuliyoyi a gida, duk da haka, don kasancewa a gefen aminci, yakamata ku bar kowane sabon ƙari a cikin ɗakin keɓewa har sai an fayyace ko cat ɗin yana da lafiya da gaske. Ziyartar likitan dabbobi, wanda zai sake nazarin sabon cat, yana da kyau koyaushe. Lokacin keɓe kuma yana da fa'idar cewa sabon cat ya riga ya ɗauki "ƙanshin gida" lokacin da ya sadu da sauran kuliyoyi. Ya daina jin warin waje kuma yana iya yiwuwa a yarda da shi.

Lokacin da cat ya yi nisa har ya ci abinci ba tare da wata matsala ba, ya ziyarci bayan gida, ya amince da ɗan adam, a hankali a bincika sauran ɗakunan gida ko ɗakin.

Cats masu damuwa suna buƙatar ƙarin lokaci don daidaitawa

Mai jin kunya, damuwa, ko ma matsi mai tsaurin ra'ayi yana da matukar wahala wajen amfani da shi fiye da girman kai, nau'in ban sha'awa. Ga wasu dokoki don tunawa idan sabon cat ɗinku yana jin kunya:

  • Idan cat ya kiyaye nisa daga mutane, ya kamata ku yaudare shi da wasanni, amma kada ku matsa shi.
  • Sabbin mutane ana ba su izinin shiga ɗakin idan cat ya amince da aƙalla mutum ɗaya.
  • Yara, musamman, suna farin ciki sosai game da sabon ƙari kuma tabbas za su yi ta kururuwa. Amma kar a bar ta ta tafi sabon katon tukuna. A ƙarshe, lokacin da kuka gabatar da cat ga yara, ku tambaye shi ya yi shiru da shiru. Yin wasa tare da gashin tsuntsu ko sandar cat yana jin daɗi ga yara da kuliyoyi.

Yana ba da sauƙin amfani da shi idan ka fara ba dabba sauran sauran da take bukata don gano hanyarta a cikin sabon yanayi.

Ta wannan hanya Cat zai yi amfani da shi har ma da sauri

Musamman tare da nau'ikan cat masu wahala, an tabbatar da cewa yana da fa'ida don kawai ciyar da lokaci tare da dabba ba tare da kula da cat sosai ba. Zauna a kujera da kuma karanta littafi cikin kwanciyar hankali. Tun da cat yana da sha'awar dabi'a, tabbas zai so ya shanye sabon mutum a wani lokaci. Mutum yana nuna hali gabaɗaya amma yana magana cikin sha'awa da laushi tare da dabba lokacin da yake neman lamba. Idan ta shafa kansa a kafa ko hannun mutum, an riga an yi yaƙi mai girma.

A cikin lokuta masu matsala, yana iya zama fa'ida don kawai ku kwana tare da cat. Mutanen da ke barci kamar ba su da haɗari sosai, kuma kuliyoyi da yawa masu damuwa a ƙarshe sun yi ƙoƙarin tsalle kan bargo mai dumi kuma su nannade cikin kwanciyar hankali tare da mutumin da suke jin tsoro da rana.

Dauki Cat a karon farko

Ana ɗaukar cat a farkon lokacin da za a iya taɓa shi ba tare da wata matsala ba. Idan ba ta yarda a ɗauke ta ba, za a sake sauke ta idan ta yi shiru na ɗan lokaci. Akwai kuliyoyi waɗanda sam ba sa son a ɗauke su kuma ba sa son a ɗauke su. Amma suna son zuwa kan kujera ko dai su kwanta akan cinyoyinsu ko kusa da mutane. Ya kamata mutum ya yarda da hakan.

Har yaushe sabon Cat zai zauna a gida?

Idan sabon cat ɗinku zai zama kyan gani na waje, kada ku bar ta daga gidan har sai ta ji gaba ɗaya a gida kuma ta amince da ku. Ko da cat da sauri ya zama mai aminci, ya kamata ku jira akalla makonni uku zuwa hudu. Kafin sakin farko, dole ne kuma a tabbatar da cewa:

  • cat yana da isasshen alurar riga kafi
  • katsin ya daure
  • cat yana guntu
Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *