in

Cat Daga Matsugunin Dabbobi

Hakanan za'a iya kawar da raɗaɗi da yawa tare da fakitin zafi ko sanyi. Yi magana da likitan dabbobi game da abin da suke ba da shawarar a cikin yanayin ku na musamman. Wannan hanyar kuna can don kare ku lokacin da yake jin zafi kuma zai iya hana ƙarin wahala.

Idan kuna son samun cat daga matsugunin dabbobi, yakamata ku sa su nuna muku duk kuliyoyi a ziyarar ku ta farko. Hanya mafi sauƙi ita ce nemo kuliyoyi, waɗanda ke maraba da baƙi da ban sha'awa kuma su bar su dabbobi nan da nan. Amma musamman a cikin mafakar dabba, yana da kyau a kula da hankali ga cats masu shuru.

Yawancin kuliyoyi sun fi jin kunya

Cats da ke jira a hankali a bango a wurin tsari ba komai bane illa zabi na biyu! Ka yi tunanin ka dawo gida amma mabuɗinka bai dace ba. Iyalin ku, duk abin da ke da mahimmanci a rayuwar ku ya ɓace. Ba a bar ku da komai… Shin za ku kasance cikin yanayin yin hira mai nasara a yanzu? Wannan shi ne ainihin yanayin da kuliyoyi a cikin matsuguni suka sami kansu a ciki.

Dabbobi kadan ne ake kawowa daga mai gida mai kauna wanda yayi kokari a banza don gudun rabuwa. An gano kuliyoyi sun fi rinjaye - watsi, dabbobin da aka yi watsi da su, waɗanda suka firgita da tsoro bayan abin da suka fuskanta. Amma suna cikin barcin zakunan sofa masu ɗaure waɗanda kawai suke buƙatar su narke kaɗan kafin su sake ba wa wani cikakkiyar amanarsu. Amma hakuri yana biya.

Matsugunin dabba wani yanayi ne na musamman

Tare da mutum mai fahimta a gefen su, a cikin yanayin da ke sa su jin dadi, cat zai sami kwarewa mara kyau. Sai dai da kyar wurin mafakar dabbobi bai dace da wannan ba, duk da kokarin masu gadin. Akwai dabbobi da yawa a cikin ƙaramin sarari, yawan damuwa, da yawa da wari, da hayaniya. Ga kuliyoyi da yawa, mafarkin da suke yi a wurin mafaka yakan daɗe.

Suna ɓoye, suna ƙoƙari su sa kansu "marasa ganuwa". Mutane da yawa suna ceton kansu ta hanyar janyewa gaba ɗaya cikin kansu, kawai suna watsi da sauran kuliyoyi kuma sama da duk baƙi waɗanda ke tsaye a gabansu koyaushe. Abin takaici, ya kamata su gudanar da “tattaunawar aikace-aikacen” tare da ainihin waɗannan mutanen game da yuwuwar karɓowa.

Hakanan, nemi "Cinderella"

Mutanen da ke neman abokin tarayya na iya har yanzu suna da cikakkiyar masaniya game da irin nau'in cat da suke nema a gaban ƙofar mafakar dabba - kawai don manta su da sauri a bayan ƙofar. Akwai kyanwa waɗanda ke garzayawa zuwa ga baƙo tare da tattara hankalin jarirai kuma (kusan koyaushe) da sauri suna naɗe ƙananan tafukan su.

Tare da tsofaffin dabbobi, masu amincewa da kansu, masu rinjaye, suna tura kansu zuwa gaba, suna ganin damar su kuma suna amfani da ita akai-akai. Suna shafa kafafunku, suna so a rungume ku, kuma suna "Fitar da ni daga nan" a cikin dukkan filayen saboda sun san cewa baƙo mai farin ciki na iya zama tikitin zuwa sabuwar rayuwa.

A gefe guda, masu jin kunya, masu hankali, tsofaffi, masu raunin hankali, waɗanda ba za su iya gabatar da kansu daidai a matsayin cat na mafarki ba, suna da mummunan hannu.

Hanyoyi 4 don yin zaɓi a wurin tsari

Koyaya, don tabbatar da cewa da gaske kun sami mafarkin ku na mafarki a cikin matsugunin dabba, ya kamata ku bi dokoki masu zuwa:

  • Ka yi tunani tukuna wanda cat ya dace da rayuwarka da abin da za ka iya ba ta. Kada ka sanya kanka cikin matsin lamba kamar "Yau da safe zan tafi gidan dabbobi kuma zan sami cat".
  • A wurin tsari, ɗauki lokaci don lura kuma ku san kuliyoyi. Jin kyauta don ziyarci kuliyoyi a can na kwanaki da yawa.
  • Kada ku kasance “tabbas” da kyan gani na farko da ke gabatowa.
  • Dubi na musamman ga kuliyoyi da aka tanada a baya. Idan ya cancanta, zo sau da yawa - in ba haka ba, kuna iya rasa samun rayuwa.

Kada ku zaɓi cat a matsayin kyautar Kirsimeti

Gaskiya ce mai ban tausayi: kuliyoyi da aka ba su don Kirsimeti suna ƙarewa a matsuguni a watan Janairu a ƙarshe!

  • Lokacin Kirsimeti, tare da yawancin baƙi da hargitsi a cikin gida, shine mafi munin lokacin ɗaukar cat cikin dangi.
  • Yara da matasa musamman suna da ra'ayin da ba daidai ba na yawan aiki da la'akari da dabba a cikin gida.
  • Ƙananan yara sun cika da alhakin cat; manya da kyar suna da isasshen lokacin kula da cat. Yana da kyau idan ka ba da wani littafi game da kuliyoyi, baucan ga "gwaji cat" (biki kula), sa'an nan dukan iyali za su san ko catsuits su.
  • Kada ka taba ba cat a matsayin abokin ta'aziyya ga tsoho. Cat ba ya maye gurbin ɗan adam, kuma kula da su yakan zama nauyi yayin da suke girma.
Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *