in

Murar Cat: Dalilai, Alamu, Jiyya

Murar cat da farko tana yin sauti kamar sanyi mara lahani. Sai dai cutar tana da matukar muni domin tana iya mutuwa idan ba a kula da ita ba. Anan zaka iya gano komai game da alamun bayyanar cututtuka, haddasawa, jiyya, da rigakafin cutar mura.

SOS: Nasihu na Taimakon Farko don Cutar Sanyi - Menene Taimakawa Tare da Cutar Sanyi?

  • Duba likitan dabbobi.
  • Tabbatar cewa cat ɗinku ya huta, ya sha, kuma yana ci sosai.
  • Babu hulɗa da wasu kuliyoyi don guje wa kamuwa da wasu dabbobi.
  • Tsaftace ɓatattun idanu, hanci, da hancin cat ɗinka sau uku a rana.
  • Maganin shafawa na ido daga likitan dabbobi ko shakar maganin saline na iya sauƙaƙa alamun alamun.
  • Samar da cat ɗinku da samfuran kulawa da magunguna masu dacewa.
  • Idan cat ɗinka ya ƙi cin abinci, za ku iya amfani da abinci mai nau'in manna wanda kuka yi wa baki a hankali.
  • Ciyar da su abinci maras-carbohydrate - zai fi dacewa da abincin nama sabo.
  • Idan cat ɗinku yana fama da rashin son cin abinci, yana iya zama saboda ba zai iya jin warin komai ba saboda toshewar hanci. Dumi rigar abinci na iya ƙara wari kuma ya ƙarfafa cat ya ci.
  • Tsaftace abincin idan cat yana da matsala ta haɗiye.
  • Kuna iya ƙara lysine mai gina jiki mai gina jiki zuwa abincin cat ɗin ku. Wannan yana yaƙi da ƙwayar cuta ta feline herpes, babban ƙwayar cutar murar cat.

Menene Murar Cat?

Cutar sankara cuta ce mai kamuwa da cuta wacce ke shafar babbar hanyar numfashi ta cat. Ya ƙunshi ƙwayoyin cuta da ƙwayoyin cuta kamar:

  • calicivirus kamuwa da cuta;
  • Feline herpes cutar;
  • Chlamydophila felis (Chlamydia);
  • Bordetella bronchiseptica, wanda ke haifar da tari a cikin karnuka.

Wadannan ƙwayoyin cuta kowanne yana haifar da bayyanar cututtuka daban-daban: yayin da ƙwayoyin cuta na herpes suna haifar da, alal misali, kumburin idanu, caliciviruses suna haifar da ulcers a cikin baki da harshe. Duk da haka, suna iya yadawa cikin tsari a cikin jiki kuma ta wannan hanyar haifar da kumburi na haɗin gwiwa. Haka kuma cat na iya kaiwa hari da wasu ƙwayoyin cuta a lokaci guda saboda suna fifita juna.

Murar Cat: Dalilai - Me yasa Cat Na ke atishawa?

Murar cat cuta ce mai saurin yaduwa. A mafi yawan lokuta, ana ɗaukar ta ta hanyar lamba kai tsaye daga cat zuwa cat. Watsawa sau da yawa yana faruwa a lokacin da cat ya yi atishawa ko tari, yana canza miya ko ɓoye zuwa wani cat. Koyaya, watsawar ba lallai bane ta gudana ta hanyar tuntuɓar kai tsaye. Hakanan ana iya watsawa a kaikaice a wurin ciyar da kowa ko kwanon sha. Wani lokaci kuma fada yana iya haifar da kamuwa da cuta. Wadannan al'amuran sun fi kowa yawa a cikin kyanwa mai yawo da kyauta fiye da a cikin cat na cikin gida zalla. Saboda haka, kuliyoyi na waje da ƙuƙumma a cikin gidaje masu yawa na cat suna da haɗarin kamuwa da cutar murar cat. Duk da haka, ba za a iya yanke hukunci gaba ɗaya ba cewa mai shi zai iya kawo gida tare da shi a kan takalma ko tufafi.

Cutar sankara: Alamomi - Ta yaya ake Sanar da Murar Cat?

Cutar sankara tana kama da alamomi da mura na kowa a cikin mutane. Duk da haka, alamun sanyi na cat yawanci sun fi na ɗan adam tsanani. Alamomin cutar murar cat sune:

  • atishawa;
  • yawan fitar da ruwa daga hanci da idanu;
  • kamuwa da cuta;
  • cututtuka na corneal;
  • rashin kulawa;
  • ƙara salivation;
  • m, suppurated, da ruwa idanu;
  • ciwon ido;
  • sautin raɗaɗi lokacin numfashi;
  • ciwon baki;
  • ciwon huhu;
  • gajiya;
  • asarar ci;
  • asarar nauyi;
  • matsalolin haɗiye;
  • zazzaɓi.

Idan ba a kula da murar cat ba, cutar na iya zama m a cikin mafi munin yanayi.

Cutar sankara: Bincike - Ta yaya Za'a Gano Cutar Cutar Cat?

Idan kuna zargin cutar mura, ya kamata ku tuntubi likitan dabbobi koyaushe. Zai fara tambayar ku game da yanayin rayuwar cat. Abin da ake kira anamnesis, watau rahoton matsayin rigakafin, asali da yanayin rayuwa na yanzu, yana biye da gwajin asibiti na gabaɗaya. Idan akwai alamun farko na sanyi na cat, ana ɗaukar swab daga hanci da/ko ido a matsayin wani ɓangare na ƙarin bincike. Sannan ana bincika samfuran a cikin dakin gwaje-gwaje don takamaiman ƙwayoyin cuta. Da zaran ya bayyana waɗanne ƙwayoyin cuta ne ke da hannu, maganin da aka yi niyya ya fara.

Cat Flu: Tarihi - Yaya Murar Cat ke da haɗari?

Idan an yi maganin murar cat, yawanci ana iya warkewa cikin sauƙi. Idan ba a sami matsala ba, ƙwanƙarar ƙwanƙwasa balagaggu na farfaɗo daga sanyi bayan kwanaki 10 zuwa 20 sannan kuma ba su da wata alama. Koyaya, cutar ta fi haɗari ga kyanwa. Idan cutar ta yi tsanani a cikin makonni huɗu na farko na rayuwa, kamuwa da cuta na iya zama m. Tsofaffin kuliyoyi sukan fuskanci maimaituwar conjunctivitis. Gabaɗaya, duk da haka, darussa masu tsanani suna da wuya sosai kuma galibi ba saboda kyanwar sanyi da kanta ba, amma don kamuwa da ƙwayoyin cuta daban-daban sakamakon raunin tsarin rigakafi. Ana iya gane mummunan yanayin cutar a cikin kuliyoyi da suka kamu ta hanyar gajiya, asarar ci, zazzabi, ciwon huhu, rashin ƙarfi na numfashi, da rashin ƙarfi. Koyaya, adadin mace-mace daga mura na cat yayi ƙasa sosai.

Duk da haka, idan ba a kula da shi ba, mura na cat zai iya zama na yau da kullum, yana haifar da ciwon ido mai tsayi, cunkoson hanci, wahalar numfashi, da cututtuka na sinus. Da zarar murar cat ta zama na yau da kullun, yana iya zama da wahala a magance shi. Don haka ya kamata a yi gwajin lafiyar dabbobi a farkon alamar rashin lafiya.

Murar Cat: Jiyya - Shin Maganin Cutar Cutar Kat An warkewa?

Ta yaya likitan dabbobi zai iya taimaka wa katsina?

magani

Maganin rigakafi, alal misali tare da sinadaran aiki amoxicillin ko tetracycline, yawanci ana amfani da su don sanyin cat. An ƙera maganin kashe ƙwayoyin cuta ne don kashe ƙwayoyin cuta kuma ana ba su a matsayin allunan ko a cikin nau'in zubar da ido. Don haɓaka tsarin rigakafi na cat da yaƙi da ƙwayoyin cuta, likitan dabbobi kuma na iya ba ku immunoglobulins ko feline interferon.

Ta yaya zan iya taimakawa katsina? – Waɗannan magungunan gida suna taimakawa tare da murar cat

Akwai 'yan abubuwa da za ku iya yi don magance cutar ta cat tare da ƴan dabaru da magungunan gida:

  • A kai a kai goge fuskar cat ɗinka da ɗan ɗanɗano, riga mai laushi don cire ƙura daga hanci da idanunta.
  • Maganin shafawa na ido daga likitan dabbobi ko shakar maganin saline na iya sauƙaƙa alamun alamun. Akwai na'urorin numfashi na musamman ga kuliyoyi don wannan dalili.
  • Idan cat ɗinku yana fama da rashin son cin abinci, yana iya zama saboda ba zai iya jin warin komai ba saboda toshewar hanci. Dumi rigar abinci na iya ƙara wari kuma ya ƙarfafa cat ya ci.
  • Idan cat yana da matsala ta haɗiye, tsaftace abincinsa zai iya taimakawa.
  • Kuna iya ƙara lysine mai gina jiki mai gina jiki zuwa abincin cat ɗin ku. Wannan yana yaki da daya daga cikin manyan cututtuka na cutar murar cat - kwayar cutar ta feline.
  • Abincin da ke da wadataccen carbohydrates yana sanya damuwa a cikin ciki kuma baya taimakawa cutar mura. Abincin naman sabo da aka yi amfani da shi a dakin da zafin jiki yana riƙe da bitamin da ya ƙunshi yawanci ba ya ƙunshi carbohydrates mai cutarwa kuma ba ya ƙunshi sitaci da yawa.
  • Duk da haka, magungunan gida ba su zama madadin likitan dabbobi ba idan ya zo ga cutar mura.

Ciwon Jiki na Murar Cat

Akwai adadin globules waɗanda zasu iya taimakawa tare da murar cat.

Za a yi amfani da Aconitum globules a matakin farko na cutar lokacin da aka sami ɗigon ruwa kaɗan daga idanu da hanci, rashin natsuwa, da zazzabi. Bayan haka, ana ba da belladonna globules sau da yawa. A wannan lokaci, zazzaɓi har yanzu yana da yawa, kuma fitar da hanci ya riga ya zama maɗaukaki ko rigar purulent. Idanun sun bushe kuma suna kula da haske, ɗaliban sun faɗaɗa. Kuliyoyi suna jin tsoro da barci.

Idan alamun cutar murar cat suna da laushi kawai, Ferrum phosphoricum globules na iya taimakawa. Dabbobi masu kamuwa da cuta mai sauƙi har yanzu suna da rai amma suna gajiya da sauri. Ya kamata a yi amfani da maganin idan amai ko gudawa kuma ya faru.

A lokuta masu tsanani, ana iya amfani da Lachesis Globuli azaman maganin homeopathic. Ƙwayoyin mucosa suna da launin shuɗi kuma suna da girma a cikin hanjin mahaifa. Cats suna da rauni sosai kuma da safe akwai bayyananniyar cutar da bayyanar cututtuka.

Kudin Dabbobin Dabbobin Dabbobi na Cat Colds: Menene Za Ku Biya Don Kanku?

Kudin magungunan dabbobi na mura na cat ya bambanta dangane da tsananin rashin lafiya. A kowane hali, likitan dabbobi yana gudanar da bincike na gaba ɗaya kuma ya ɗauki samfurin swab ɗaya ko fiye. Idan cat yana cikin mummunan yanayin gaba ɗaya, ana iya ƙara gwajin jini ko X-ray, alal misali,. Likitan dabbobi yana biyan kuɗin waɗannan ayyuka daidai da ma'aunin kuɗin da ya dace na likitocin dabbobi da farashin dakin gwaje-gwaje. Ƙara zuwa wancan farashin magani. Idan lafiyar cat ɗinku ta yi rauni sosai, ƙila za su buƙaci a kwantar da su a asibiti, wanda hakan zai ƙara tsada.

Murar Cat: Yadda ake Hana Murar Cat?

Hanya mafi kyau don rigakafin cutar murar cat ita ce alurar riga kafi. Ya kamata a yi allurar rigakafin farko da na asali a cikin shekaru 8 zuwa 12 makonni. Bayan shekara guda, dole ne a haɓaka rigakafin don tabbatar da cikakken kariya. Abin da ke biyo baya ya shafi: kuliyoyi na waje ya kamata a sake yin alurar riga kafi kowace shekara kuma kuliyoyi na cikin gida kowace shekara biyu.

Bayan alurar riga kafi, cat ba zai iya kamuwa da cutar ta herpes da caliciviruses waɗanda aka yi musu rigakafi ba. Duk da haka, ta iya har yanzu kama wani "na kowa" sanyi, saboda alurar riga kafi ba ya kare 100% daga data kasance kwayoyin cuta da ƙwayoyin cuta. A kowane hali, kamuwa da cuta ba shi da haɗari kamar ainihin cat sanyi.

Sauran matakan hana cutar murar cat:

  • tsabta a cikin gida;
  • Ka guji zama a cikin gidajen kwana;
  • Ci gaba da damuwa na cat zuwa mafi ƙanƙanta;
  • Babu yanayi mai yawa;
  • Guji tafiya, nune-nunen, da sababbin masu ba da kulawa;
  • Babban inganci, abinci mai gina jiki;
  • Idan zai yiwu, ba za a yi amfani da cortisone na dogon lokaci ba.

Hana cututtuka irin su kamuwa da cututtuka, cututtuka, allergies, da cututtuka na yau da kullum.

Tambayoyi Game da Murar Cat

Shin za a iya kamuwa da cutar murar cat ga mutane?

A matsayinka na mai mulki, watsawar ƙwayar cuta daga cats zuwa mutane ba shi yiwuwa, amma har yanzu yana yiwuwa. Kwayar cuta ta Bordetella bronchiseptica da farko tana shafar mutanen da ba su da rigakafi da yara waɗanda ke rayuwa cikin kusanci da kuliyoyi masu kamuwa da cuta.

Za ku iya magance mura na cat da kanku?

Idan kuliyoyi suna nuna alamun mura ko mura, lallai yakamata ku ziyarci likitan dabbobi. Wannan ita ce kadai hanyar da za a bi da sauri da warkar da cutar murar cat. Ba za a iya warkewar cutar ta cat ba tare da magani da magani da likitan dabbobi ba.

Ta yaya za a iya yada cutar murar cat?

Cutar mura na kamuwa da ita ta hanyar kamuwa da ɗigon ruwa ko hulɗa kai tsaye tsakanin kuliyoyi. Macijin mara lafiya na iya yada ƙwayoyin cuta lokacin atishawa ko tari. Kamuwa da cuta na faruwa ne ta hanyar saduwa da fitar hanci, hawaye, ko kuma yau. Koyaya, watsa ta hanyar tuntuɓar kai tsaye shima yana yiwuwa. Misali, lokacin da kuliyoyi da yawa ke amfani da kwanon ciyarwa ko kwanon sha. Har ila yau, ƙwayoyin cuta na iya shiga gidan ta takalman mutane ko tufafi.

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *