in

Jagoran Ciyarwar Cane Corso: Yadda Ake Ciyar da Cane Corso Da Kyau

Babban kuma mai ƙarfi, dabbar dabbar Cane Corso yana buƙatar hali na musamman ga tsarin abinci tunda yanayin jiki da lafiyar kare ya dogara da abun da ke cikin abinci. Mai novice, yana tunanin abin da zai ciyar da Cane Corso, kwikwiyo, ko babba kare, ya ɓace cikin yalwar bayanai. Yawancin masana'antun suna ba da nau'ikan nau'ikan abincin da aka gama, masu shayarwa suna yaba abinci na halitta, likitocin dabbobi suna ba da shawarar abinci na abinci ko magunguna. Don haka menene za ku ciyar da Cane Corso tare da irin wannan ɗimbin tayi, yadda za ku zaɓi wani abincin daban don dabbar ku?

Rake Corso Gina Jiki: Abincin Abinci da Siffofin Ciyarwa

Dogon samuwar kwarangwal, kwarangwal mai ƙarfi, da ingantattun na'urori masu rauni na ligamentous a cikin 'yar tsana suna ƙayyade hanya ta musamman don ciyar da karnuka na irin Cane Corso. A tsawon rayuwar kare, tsarin ciyarwa da menu na yau da kullun suna canzawa don ɗaukar canjin bukatun kare.

Ciyar da Kwarjin ku Har zuwa Watanni Hudu

Ƙwararrun Cane Corso suna girma da sauri, suna aiki kuma suna ƙoƙari su hau ko'ina. Matsakaicin adadin kuzari yana buƙatar sake cika abinci akai-akai na abinci mai wadatar furotin da bitamin, kuma raunin jijiya yana buƙatar isasshen adadin collagen a cikin abinci. Yawancin abincin da ake ci a lokaci guda yana haifar da mikewa daga bangon ciki, samuwar ciki mai saggy a cikin kwikwiyo. Dan kwikwiyo wanda yake da nauyi bayan cin abinci yana ƙoƙari ya motsa ƙasa, wanda kuma baya inganta yanayin tsarin musculoskeletal.

Don waɗannan dalilai, yawan adadin ciyarwar ɗan kwiwar Cane Corso a kowace rana yakamata ya zama daidai da huɗu ko ma biyar. Adadin abincin da ake ci a lokaci ɗaya bai kamata ya wuce gram ɗari biyu ba, kuma wannan adadin na mutum ne kuma ya dogara da halayen ɗan kwikwiyo.

Abincin kwikwiyo dole ne ya haɗa da:

  • Danyen naman sa, dafaffen turkey ko kaza, zomo. Kason nama shine aƙalla kashi hamsin na adadin abinci.
  • Porridge tare da broth nama, shinkafa, ko buckwheat, tare da ƙari na oatmeal.
  • Boiled da sabo ne karas.
  • Milk, kefir.
  • Cottage cuku - ba fiye da ɗari grams kowace rana.

Muhimmanci! Ƙayyadadden adadin cukuwar gida akan menu shine saboda yawan abun ciki na alli a cikin wannan samfur. Yawan adadin calcium a lokacin saurin girma na kwikwiyo yana kaiwa ga farkon ossification na yankunan girma da cututtuka na haɗin gwiwa. Don haka, an haramta ba wa jariri duk wani kari na ma'adinai, sai dai wanda aka tsara don shekaru har zuwa watanni hudu.

Rashin isasshen adadin collagen a cikin abinci za a iya cika shi da gelatin na yau da kullun, wanda aka ƙara a cikin abinci kafin ciyarwa a bushe ko diluted sigar.

Ciyar da ɗan kwikwiyo Har zuwa Shekara guda

Bayan watanni hudu, saurin girma na kare yana raguwa, hakoran kwikwiyo sun fara canzawa. A wannan lokacin, ya kamata a haɗa danyen ƙasusuwan naman sa a cikin menu na yau da kullun. Babban kashi yana aiki azaman tausa don haɓaka haƙora, tare da taimakonsa haƙoran madara suna faɗuwa da sauri da sauƙi. Daga watanni hudu, kuna buƙatar ƙara ɗan ƙaramin yanki na cuku gida, ko gabatar da abubuwan ma'adinai masu ɗauke da calcium cikin abinci.

Sau nawa don ciyar da Cane Corso a wannan shekarun? Watanni shida shine lokacin da lokaci ya yi don canja wurin dabbar zuwa abinci uku a rana. Yawancin ciyarwa da yawa ba lallai ba ne don kare, tunda jikin ya riga ya yi ƙarfi, kuma ƙarar ciki yana da ikon ɗaukar babban yanki fiye da da.

Ayyukan motsa jiki na yau da kullum, motsa jiki, da azuzuwan, tafiya - duk aikin jiki yana buƙatar cin abinci mai yawan kalori. Amma ya kamata a ƙara yawan adadin kuzari na abinci a hankali, ba tare da ɗaukar nau'ikan nama mai kitse ba ko na fale-falen. Har ila yau, ba a so a dafa porridge a cikin broth nama mai da hankali.

Muhimmanci! Yawan adadin abubuwan da ake cirewa, abinci mai kitse da yawa yana ba da gudummawa ga bullar barazanar cutar pancreatic, rashin narkewar abinci, da sauran rashin aikin gastrointestinal.

Ciyar da Matashin Cane Corso

Bayan shekara guda, kare ya kai matsakaicin ma'auni a tsayi, "balaga" ya fara, matashi mai laushi da siririn hankali ya juya ya zama kare mai karfi, mai fadi. Tsokoki suna girma da ƙarfi, ligaments da ƙasusuwa suna ƙara ƙarfi. Wannan lokacin shine lokacin rashin koshi na dabba.

Menu ɗin da aka haɗa don ɗan kwikwiyo yanzu yana ƙara:

  • By-samfurori.
  • Naman sa ya yi tattaki ko tafke.

Tripe shine kyakkyawan abinci ga Cane Corso. Raw tripe, baya ga babban darajar sinadirai, ya ƙunshi babban kewayon enzymes da bitamin daban-daban. Ƙarin yau da kullum na tripe na iya rage yawan farashin bitamin, kuma yana taimakawa wajen dakatar da coprophagia. An kusan dakatar da najasar cin abinci lokacin da aka shigar da naman sa sabo, da aka wanke a cikin menu. Bugu da ƙari, tripe ya ƙunshi babban adadin collagen dabba.

Matashin kare yana cin 'ya'yan itatuwa na yanayi daban-daban tare da jin daɗi, yana iya cin goro ko berries tare da jin daɗi. An rage adadin ciyarwa zuwa biyu, amma idan kare yana jin yunwa, ana barin abinci na uku a tsakiyar rana.

Cin abinci ga Adult Cane Corso

Yadda za a ciyar da Cane Corso? Babban kare, yana karɓar nauyin da aka saba don kare birni, yawanci yana karɓar abinci sau biyu a rana. Menu ɗin ya haɗa da ɗanyen nama ko dafaffe, porridge, da dafaffen kayan lambu. Dole ne a ba wa mata madara, ƙara yawan kayan kiwo a lokacin haihuwa da kuma ciyar da ƙwanƙwasa. Kare tare da mating na yau da kullun yakamata ya karɓi abinci mai ɗauke da adadi mai yawa na sunadaran dabba.

Muhimmanci! Lokacin ciyar da balagagge Cane Corso, yana da kyau a yi la'akari da yanayin karnuka na wannan nau'in zuwa volvulus. Ya kamata rabo ya zama ƙananan, idan ya cancanta, ƙara yawan abinci, yawan adadin ciyarwa yana ƙaruwa. Bayan cin abinci, ana barin kare ya huta.

A matsayin ƙari ga abinci, ana ba wa babban Cane Corso man kifi, ma'adinai, da hadadden bitamin. Yana da matukar fa'ida a ba da man salmon a kullum, wanda ke dauke da sinadarin omega. Yin amfani da man fetur na yau da kullum zai iya rage girman molting yanayi da kusan rabi, gashi ya zama mai haske, launi yana da haske.

Busasshen Abinci don Cane Corso: Wanne Yafi Kuma Nawa

Idan mai shi ya yi zabi a cikin ni'imar busasshen abinci, to yana da daraja siyan abinci wanda zai cika bukatun dabbobin. Ga tambayar: "Busashen abinci ga Cane Corso, wanne ya fi kyau?" – amsar ita ce mai sauƙi. Duk abinci a kasuwa an kasu kashi-kashi:

  • Tattalin Arziki
  • Premium
  • Super-premium.
  • cikakke.

Busashen abinci ajin tattalin arziki na Cane Corso ba ya ƙunshi bitamin, ana yin shi daga hatsi da legumes tare da ƙari na sharar masana'antar abinci kamar abincin kashi, man kayan lambu, da sharar kaji. Sau da yawa ana ƙara masu launin launi, masu haɓaka ɗanɗano iri-iri, da abubuwan dandano ga waɗannan ciyarwar. Yadda za a ciyar da Cane Corso tare da irin wannan samfurin ba tare da lahani ba ba a sani ba.

Ƙimar darajar ba ta bambanta da ajin tattalin arziki ba, amma ba ta ƙunshi rini ba, kuma an ƙara yawan furotin dabba. Kuma ko da yake sunadaran dabbobi galibi suna lalacewa ko sharar abinci, babban kare yana iya rayuwa akan irin wannan abinci na ɗan lokaci. 'Yan kwikwiyon Cane Corso da "Pedigree" ko "Dog Chow" ke ciyar da su ba sa girma da kyau, ba su da isasshen nauyin jiki da gashin gashi.

Wani busasshen abinci ya kamata ku ciyar da Cane Corso don sa ya haskaka? Abincin da ya fi girma ya ƙunshi nama na halitta ko kayan kifi, kaji. Masara da legumes kusan ba su nan, abun da ke ciki ya ƙunshi hatsi, ƙwai kaza, nau'ikan kari don tsarin kwarangwal, da probiotics. Yawancin masana'antun suna samar da abinci tare da nau'in nama guda ɗaya, waɗanda aka wadatar da 'ya'yan itatuwa da kayan marmari, tsire-tsire masu tsire-tsire. Royal Canin ko Bosch suna jure wa karnuka na shekaru daban-daban.

Menene mafi kyawun abinci ga Cane Corso? Ajin cikakke ana ɗaukar mafi kyawun samfuran ciyarwar Cane Corso. A abun da ke ciki ya ƙunshi kawai high quality-kayayyakin, probiotics, hadaddun bitamin, da kari. Abubuwan da ke tattare da kowane abinci yana daidaitawa kuma yana da kyau ga kowane shekarun kare. "Akana" ko "Innova" na iya amfani da mai Cane Corso a duk tsawon rayuwar dabba tun da layin waɗannan samfurori sun ƙunshi abinci na shekaru daban-daban da kuma yanayin jiki daban-daban na kare.

Magani ga Kare Corso na Cane: Yadda Ba za a Lalata Dabbar ku ba

A cikin tsarin horarwa, mai ba da lada ga kyakkyawan hali, kuma kawai son kawo farin ciki ga dabbar, mai shi yana kula da kare da abinci mai dadi. Babu shakka duk wani samfur za a iya amfani dashi azaman mai daɗi ga Cane Corso: cuku ko crouton. Abin da kare yake so, wanda yake shirye ya cika umarnin da ya fi wuya kuma ba a so - duk abin da aka yi la'akari da shi a matsayin mai dadi.

Don faranta wa kare rai kuma kada ya lalata shi a lokaci guda, dole ne a ba da tidbits kawai don aiwatar da umarnin.

Wannan zai koya wa kare cewa ba shi ne ya yi amfani da masu shi ba, yana tilasta musu su ba da kyauta, amma masu su ne ke ba shi ladan aikin da ya yi. Bari waɗannan su zama umarni mafi sauƙi "Zauna!" ko “Ku zo gareni!”, amma ba umarnin “Ba da hannu ba!” ko kuma "Voice!" Yana da sauƙi don horar da kare ku don yin haushi a wani cuku; ya fi wuya a rufe shi idan ya ga cuku.

Abincin Cane Corso a duk tsawon rayuwar kare zai iya kuma ya kamata ya canza, dangane da shekarun dabbar, yanayin lafiyarsa, aikin jiki. Ayyukan mai shi shine samar da kare da cikakken menu, daidaitacce, ban da abinci mai ƙarancin inganci da samfura. Kawai a cikin wannan harka, Cane Corso zai zama da gaske lafiya da kuma karfi wakilin almara irin.

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *