in

Shin karnuka za su iya cin Savoy Cabbage?

Idan kuna son yin wani abu mai kyau don kanku da kare ku kuma ku sami wahayi a kasuwar mako-mako, zaku sami babban zaɓi na sabbin kayan lambu. Baya ga latas na rago da chicory, akwai kabeji savoy mai daɗi.

Yanzu kuna mamakin, "Karnuka za su iya cin kabeji savoy?"

Yanzu zaku iya gano ko zaku iya raba wannan kabeji tare da masoyin ku da abin da yakamata kuyi la'akari.

A takaice: Kare na zai iya cin kabeji savoy?

Ee, kare ku na iya cin savoy kabeji. Domin nau'in kabeji ne mai tauri, kamar farin kabeji, koren kabeji, da jajayen kabeji, sai a dafa shi kafin a ci abinci. Hakanan zaka iya ciyar da savoy danye, amma yawancin karnuka ba sa jurewa sosai. Boiled savoy ya fi dacewa da abokinka mai ƙafa huɗu.

Kada ku wuce gona da iri, kodayake. Hancin gashin ku na iya samun kumburi daga cin shi.

Kabeji Savoy yana da lafiya ga karnuka

Kabeji Savoy kayan lambu ne mai wadataccen abinci mai gina jiki.

Ganyen abin wuya ya ƙunshi bitamin da ma'adanai masu lafiya da yawa waɗanda ke da lafiya sosai ga kare ku.

Wannan ya hada da:

  • Vitamin A
  • B bitamin
  • bitamin C
  • Vitamin D
  • bitamin E
  • bitamin k
  • potassium
  • alli
  • phosphorus
  • magnesium
  • sodium

Yawan bitamin A da bitamin C yana da girma musamman. Yayin da bitamin A yana da mahimmanci ga lafiyar ido, bitamin C yana tabbatar da mafi kyawun ƙwayar ƙarfe. Sakamakon haka, haɗarin anemia yana raguwa.

Kabeji savoy mai ƙarancin kalori yana ƙunshe da fiber mai yawa kuma yana haɓaka lafiyar hanji na abokin furry. A lokaci guda kuma, man mustard da ke ƙunshe zai iya samun sakamako na antibacterial kuma yana da tasiri mai kyau akan tsarin rigakafi.

tip:

Domin abokinka mafi kyau zai iya amfana daga sinadaran a cikin hanya mafi kyau, ya kamata ka fi son savoy kabeji daga noman kwayoyin halitta. Abubuwan da ke cikin sinadirai yawanci ya fi girma. A lokaci guda, kamuwa da magungunan kashe qwari masu cutarwa ya ragu sosai.

Danye ko Dafa: Wanne Yafi?

Kuna iya ciyar da kabeji savoy danye da dafaffe. Duk da haka, danyen kabeji savoy yana da lahani wanda zai iya haifar da matsalolin narkewa.

Dalilin shi ne cewa kwalabe a gaba ɗaya na iya zama mai zafi sosai. Bugu da ƙari, ba shi da sauƙin narkewa ga karnuka.

Ko da yake danyen kabejin savoy ba mai guba ba ne, amma ya fi narkewa idan an dafa shi.

Idan hancin fur ɗinku bai taɓa cin savoy kabeji ba, yakamata ku ciyar da shi kaɗan kawai. Ta wannan hanyar za ku iya tabbatar da cewa kare ku yana jure wa kabeji. Idan haka ne, za ku iya ciyar da ɗan lokaci na gaba.

Duk da haka, bai kamata ku wuce gona da iri ba. Gas ba shi da dadi ga kare ku. Bugu da kari, farts na kare na iya zama da wari sosai bayan cin ganyen kwala.

Ciwon ciki mai yawa yana faruwa ne lokacin da kareka gabaɗaya baya ciyar da abinci mai arzikin fiber da yawa. Duk da haka, da zarar an yi amfani da hanjin ciki, yana jure wa brassicas mafi kyau. Ciwon ciki sannan yawanci yana faruwa ne kawai tare da babban yanki.

Kyakkyawan sanin:

Koyaushe ciyar da ɗan ƙaramin yanki na savoy kawai. Karnuka, musamman, waɗanda gabaɗaya suna cinye fiber kaɗan, na iya haɓaka tashin hankali mai tsanani daga cin ta.

Karnuka masu ciwon thyroid marasa aiki kada su ci savoy kabeji

Idan masoyin ku yana fama da rashin aikin thyroid, to da wuya a ba shi kabeji savoy. Dalili kuwa shine savoy kamar sauran nau'in kabeji shima yana dauke da wani sinadari mai suna thiocyanate.

Amfanin Thiocyanate na iya ƙara asarar aidin. Wannan yana nufin cewa hypothyroidism na yanzu yana iya ƙara tsanantawa ta hanyar amfani da kabeji na savoy na yau da kullum.

Kammalawa: Shin karnuka za su iya cin kabeji savoy?

Ee, kare ku na iya cin savoy kabeji. Kayan lambu na hunturu sun ƙunshi bitamin C da bitamin E da yawa don haka suna da lafiya sosai ga masoyin ku.

Duk da haka, ya kamata ku ciyar da kabeji savoy da aka dafa shi kawai don ya fi sauƙi ga kare ku ya narke. Lokacin cin abinci zai iya haifar da tashin hankali mai tsanani, don haka yana da kyau a ciyar da ɗan ƙaramin yanki kawai.

Karnuka masu ciwon thyroid marasa aiki kada su ci savoy kabeji. Ana iya cutar da cutar ta hanyar amfani da yau da kullun. Dalilin shi ne thiocyanate da ke dauke da shi, wanda zai iya hana ƙwayar iodine a cikin glandar thyroid.

Kuna da tambayoyi game da karnuka da savoy kabeji? Sannan bar sharhi yanzu!

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *