in

Shin karnuka za su iya cin Popcorn?

Dare ne da sanyin kaka sai iska na kadawa a gidan. Abin da zai iya zama mafi kyau fiye da jin daɗin fim ɗin dare tare da a kwanon popcorn?

Amma da zarar ka sami popcorn, karenka ya zauna a gabanka, wutsiyarsa yana kaɗa. Da fatan samun wani abu.

Masarar da aka yi da ita ta shahara ga mutane. Amma karnuka za su iya cin popcorn?

Shin popcorn yana da lafiya ga karnuka?

Popcorn ba guba bane ga karnuka. Muddin kun kula da wasu 'yan cikakkun bayanai, jin kyauta don ba wa kare ku karamin adadin popcorn.

popcorn daga masara ake yi. Yawancin karnuka suna jure wa irin wannan nau'in hatsi da kyau. Abin da ya sa masana'antun abinci ke amfani da su masara ko masara a matsayin kayan lambu a yawancin nau'ikan abinci.

Husk na kwayayen masara yana da babban abun ciki na fiber. Hakanan, masara tana ba wa karenka da potassium, calcium, da magnesium. Masara kuma ba ta da cholesterol kuma ba ta da mai.

Don yin popcorn daga masara, sau da yawa kuna buƙatar ƙarin abubuwa kamar mai, sukari, ko gishiri. Wadannan additives ba su da lafiya ga kare ku. Sugar kuma yana da illa ga hakoran kare ku kuma yana inganta rubewar hakori.

Hanyoyin shirye-shirye masu laushi tare da iska mai zafi ba tare da ƙari ba sun fi kyau ga kare ku.

Popcorn ya ƙunshi galibin carbohydrates da furotin. 100 g na popcorn yana ba da kimanin adadin kuzari 375 don kare ku.

Idan abokinka furry ya rigaya yana fama da kiba, ya kamata ka kula da adadin ƙarin carbohydrates. Domin kiba na iya haifar da ciwon suga da hawan jini ga karnuka, kamar yadda a cikin mutane.

Shin popcorn yana da kyau ga karnuka?

A matsayinka na mai mulki, popcorn ba shi da illa ga kare ka. Duk da haka, akwai keɓancewa. Idan kare ku ya sha wahala daga wani alerji zuwa masara, ya kamata ku guje wa popcorn.

Har ila yau, popcorn ya ƙunshi kwayayen masara da ba a fadowa ba. Waɗannan suna tattara a kasan kwanon popcorn.

Karen naku zai iya shaƙa a kan ƙwayayen masarar da ba a buɗe ba. Za su iya makale a cikin makogwaro ko bututun iska. Wannan yana da haɗari musamman ga ƙananan karnuka.

Har ila yau, harsashi masu tauri na ƙwayayen masara sukan kama cikin haƙora. 

Popcorn da ake samu na kasuwanci da kuma na'urar microwave ba su dace da karnuka ba

Don haka popcorn na gargajiya bai dace da kare ku ba.

Hakanan ya kamata ku guje wa popcorn gaba ɗaya daga microwave. Domin a ƙarshe ba a fayyace irin tasirin da marufin ke da shi akan kare ku ba.

DIY: Yi karen popcorn

Amma wannan ba yana nufin dole ne kare ku ya bar popcorn ba. Kuna iya siyan popcorn na musamman na kare. Ko kuma kawai za ku iya yin popcorn don kare ku da kanku.

Domin kuna iya sauri da sauƙi don yin nibbles masu daɗi ga masoyin ku. Wannan ba wai kawai ya fi koshin lafiya fiye da popcorn na al'ada ba amma har ma da rahusa. Kuma kare ku zai so shi.

Kuna buƙatar abin da ake kira popcorn kawai don samarwa. Ana samun wannan a kowane kantin kayan miya mai kayatarwa. Zai fi kyau a yi amfani da samfuran halitta don kare ku.

Don yin popcorn, kuna buƙatar 50 g ɗanyen popcorn kernels, cokali 3 na man sunflower, da 20 g liverwurst.

Yi amfani da mai mai jure zafi kawai don dumama. Mai-matse-sanyi kamar man zaitun or man farin itace suna da ƙarancin hayaƙi fiye da mai mai ladabi. Waɗannan ba su dace da samar da popcorn ba.

Sauƙi girke-girke popcorn

Kuna iya yin popcorn don kare ku a kowace tukunya da ke da murfi.

Zai fi kyau a zaɓi tukunyar da take da girma a gare ku. Dole ne ku tuna cewa ƙwayayen masarar da suka faɗo suna ɗaukar sarari fiye da ɗanyen masara.

  1. Ki rufe kasan tukunyar ki da masara ki zuba mai. Sa'an nan kuma rufe tukunya da murfi da zafi.
  2. Da farko saita murhu zuwa matakin mafi girma. Da zaran ƙwayar masara ta farko ta tashi, rage zafi kaɗan. Wannan yana hana masarar ƙonewa a ƙasa. Bayan ƴan daƙiƙa, duk ƙwayayen masara yakamata su tashi.
  3. Tabbatar barin murfin a rufe don hana popcorn daga tsalle daga cikin tukunyar. Da zaran popcorn ya ragu sosai, cire tukunyar daga murhu.

Dog popcorn tare da dandano na hanta

Idan kana so ka haɗa wani magani na musamman don kare ka, yi masa popcorn mai dandano na hanta. Don yin wannan, narke hanta a cikin tukunya na biyu.

  1. Yanzu ki zuba popcorn a cikin babban kwano ki zuba narkekken hanta. Sai ki hada popcorn da ruwa liverwurst.
  2. Yanzu sanya takarda a kan takardar yin burodi. Sa'an nan kuma yada tsiran alade hanta popcorn a kan takardar burodi. Yana huce da sauri haka.

Kuma kun yi popcorn mai dandano na hanta don kare ku da kanku. Za ku ga, kare ku zai yi hauka don shi.

Idan kuna son rage adadin adadin kuzari har ma da ƙari, zaku iya barin mai. Tare da ɗan jin daɗi, za ku sami lokacin da ya dace don zafi popcorn a cikin tukunya ba tare da mai ba.

Idan kuna son yin popcorn akai-akai, ƙaramin mai yin popcorn ya dace. Wannan kawai yana aiki tare da iska mai zafi.

Me yasa tafin karnuka suke wari kamar popcorn?

Kun san haka kuma? Wani lokaci kuna jin kamar tafin kare ku wari kamar popcorn.

Hannun wasu abokai masu ƙafafu huɗu suna wari kamar popcorn. Kuma ba kawai bayan cin abinci ba. Domin cakuda kwayoyin cuta, gumi, da yisti yana sa tafin kare ka wari kamar popcorn.

Ko da mafi tsabta da kulawa mafi kyau ga abokai masu ƙafa huɗu suna da biliyoyin ƙwayoyin cuta da fungi a kan fata. Hannun ƙafafu na musamman wuri ne na haifuwa ga ƙwayoyin cuta. Domin tare da su karenka yana tafiya ta ciyawa da datti. Bugu da kari, karenku yana lasar tafukan sa akai-akai.

Kowane dokin kare yana saduwa da biliyoyin ƙwayoyin cuta kowace rana. Daidai waɗannan ƙwayoyin cuta suna haifar da warin popcorn na musamman.

A hade tare da gumi na tafin hannu, takun kare na iya jin warin popcorn ko guntun tortilla. Wannan warin ya fi bayyana a wasu karnuka fiye da wasu.

Wannan al’amari kuma ana kiransa “ Frito ƙafa ". An sanya masa suna Kamfanin Fritos na Amurka Chip.

Don haka ba kare ku ba ne kawai kare wanda yake wari kamar popcorn. Kuma al'ada ce. Babu buƙatar damuwa game da paws popcorn.

Idan warin ya zama marar daɗi kuma ya yi zafi sosai, gwada wankan ruwa don takun abokinka mai ƙafa huɗu.

Idan warin musty bai tafi ba bayan haka, ya kamata ku ga likitan likitan ku. Domin yana iya zama kamuwa da yisti a tafin hannu.

Menene ya faru idan karnuka suka ci popcorn?

Abincin da ya dace da nau'in nau'in abu ne na asali idan karenka zai kasance cikin koshin lafiya da dacewa. Wani magani kamar popcorn ya kamata ya zama wani ɓangare na daidaitaccen menu. Koyaya, ba sau da yawa ba.

A cikin ƙananan kuɗi, popcorn ba shi da illa ga kare ku. Kawai gwada ko kare naku yana son popcorn kwata-kwata. A kowane hali, babu abin da zai hana a cikin daren fim tare da abokinka mai ƙafa huɗu.

Kare popcorn

Idan kana so ka ba abokinka mai furry popcorn a matsayin magani, to ya kamata ka nuna abubuwan da aka ambata a sama. Ya kamata a yi popcorn ba tare da kari irin su mai da mai ba kuma kawai tare da taimakon iska mai zafi.

Don tabbatarwa, zaku iya yin popcorn. A guji man shanu, gishiri, Da kuma sugar.

Fats da mai sune mahimman hanyoyin samar da kuzari ga kare ku. Koyaya, da yawa daga cikinsa na iya zama cutarwa kuma kai ga kiba.

Shin karnuka za su iya cin popcorn?

A kowane hali, babban ɓangaren buƙatun mai da gishiri na yau da kullun yana rufe da abun cikin nama a cikin abincin yau da kullun na kare ku. Sai kawai a cikin mafi ƙarancin lokuta na musamman ya zama dole don ƙara mai ko gishiri.

Popcorn mai dadi tare da sukari shima yana da illa. Ana adana adadin kuzarin da ba dole ba a matsayin ajiyar mai a jikin kare. Sugar kuma yana lalata hakora kuma yana haifar da rubewar hakori.

Za ku ba kare ku mafi jin daɗi a cikin dogon lokaci idan popcorn ya kasance abin jin daɗi na musamman kuma sun canza zuwa wani lada. Duk da haka, lokaci-lokaci kuna iya ba da kai ga kallon bara na abokinka mai ƙafa huɗu lokacin kallon talabijin.

Tambayoyin Tambaya

Menene ya faru idan kare ya ci popcorn?

Popcorn ba ya cutar da kare ku, amma kada ku ciyar da shi ga kare ku. Domin popcorn yana dauke da gishiri mai yawa ko sukari da kuma mai yawa. Duk wannan ba shi da lafiya ga kare ku. Wasu mutane suna amfani da popcorn mara gishiri a matsayin magani ba tare da ƙarin dandano ba.

Nawa popcorn kare zai iya ci?

Yawan: Yayin da popcorn ba tare da mai da toppings ba haɗari ga karnuka, bai kamata ku ba da yawa don kare ciki na dabba ba. Kuna iya bayar da iyakar 10% na abin da ake buƙata na kalori na kare kullun. Cores: Tabbatar kula da maƙarƙashiya masu wuya a ciki.

Shin kare zai iya cin masara?

Kare ya kamata su kasance da ƙananan ƙwayar rawaya a cikin menu akai-akai. Sun ƙunshi babban adadin potassium da magnesium, da sauransu. Ana ba da mahimman bitamin kamar bitamin A, B, da E ga kare. Bugu da ƙari, masara cike da fiber, wanda ke tallafa wa kare ku na narkewa.

Kare na zai iya cin wainar masara?

Kada ku taɓa ba da kek ɗin masara na kare ku ko wasu samfuran masana'antu da aka yi da masara. Kullum akwai kayan yaji da yawa a nan waɗanda ba zai iya jurewa ba!

Shin kare zai iya cin rusks?

Idan kare naka yana da gudawa ko ciwon ciki, jin kyauta a ba shi wasu tsutsa. Rusk kuma yana da sauƙin narkewa ga karnuka kuma yana tabbatar da cewa ciki ya kwanta. A cikin dogon lokaci, bai kamata a ba wa karenka wani rusks ba. Idan yana da gudawa, ko kuma wani lokaci a matsayin magani, karnuka suna jure wa tururuwa da kyau.

Shin kare zai iya cin soyayyen faransa?

A'a, ba a yarda karnuka su ci soyayyen faransa ba. Tun da fries ya ƙunshi mai yawa mai da gishiri, suna da rashin lafiya ga karnuka. Idan karnuka suna cin soyayyen, wannan na iya haifar da kiba, ciwon sukari, cututtukan narkewa, ko pancreatitis na dogon lokaci.

Shin oatmeal yana da kyau ga karnuka?

Oatmeal cikakke ne ga karnuka a matsayin ɗan canji, cikakken abinci mai lafiya a tsakanin abinci ko don taimakawa tare da matsalolin narkewa. Ba wai kawai suna da daɗi sosai ga kare ku ba, har ma sun ƙunshi fiber mai yawa.

Shin kare zai iya cin naman kebab?

Gasashen abinci tare da albasa da tafarnuwa, misali doner kebabs, suna da illa ga karnuka. Tsire-tsire na Bulbous sun ƙunshi wani abu da ke lalata jajayen kwayoyin halittar dabba.

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *