in

Cats za su iya cin Salami? - Abin da Kuna Bukatar Sanin

Cats za su iya cin salami? Salami na iya zama abin ciye-ciye mai sauri a gare mu mutane ko kuma mai daɗi a kan pizza, amma kun taɓa tunanin ko cin tsiran alade na Italiya yana da lafiya ga kuliyoyi, kuma? Shin yana da lafiya ga kyanwa su ci salami kamar yadda yake ga mutane?

ZAI IYA CIN SALAMI?

Tun da kuliyoyi suna samun duk abubuwan gina jiki da suke buƙata daga nama, naman sa, kaza da kifi bisa ga al'ada ana ɗaukar zaɓin menu mai aminci don abincin cat ɗin ku. Duk da haka, yawancin masu mallakar dabbobi ba su yarda ba a kan ko kuliyoyi za su iya cin salami ko a'a.

A cewar likitocin dabbobi da yawa, salami ba shi da lafiya ga kuliyoyi idan an sha su cikin matsakaici kuma a matsayin magani na lokaci-lokaci. Tambayar ko kuliyoyi za su ci salami ba wai kawai ko za su iya cin salami ba da yawa ba su amsa ba.

Saboda yawan gishirin da salami ke da shi, yawancin masu kyanwa da likitocin dabbobi suna ba da shawarar hana ciyar da shi akai-akai. Saboda abun ciki na gishiri, kuliyoyi ya kamata su samu tare da ƙananan adadin salami da isasshen ruwa.

Ko da kuliyoyi suna son cin abincin salami, kada su saba da shi. In ba haka ba, wannan na iya yin mummunan tasiri ga lafiyar cat ɗin ku. Wasu likitocin na shawartar masu dabbobi da su guji ciyar da salami ga kyanwansu, kuma ta yarda, musamman ma lokacin da salami ya fito daga inda ba a san inda yake ba.

SHIN SALAMI YANA CUTAR GA KAWAWA?

Tunda tafarnuwa kawai ake amfani dashi azaman kayan yaji, ciyar da cat ɗin ku ɗan ƙaramin adadin salami yakamata ya zama karbabbe. Duk da haka, idan kun ciyar da kuliyoyi fiye da adadin da aka ba da shawarar, za su iya haifar da matsalolin lafiya kamar guba.

YAUSHE SALAMI YA DACE DA NISHADANTARWA?

Ana yin Salami yawanci daga naman alade, wanda ba lallai ba ne mafi kyawun nama ga kayan lambu. Bai kamata ku ci shi akai-akai ba, kodayake yawanci yana da lafiya ga kuliyoyi a ƙananan adadi. Don haka idan za ku iya samun salami wanda yake da ƙarancin sodium kuma ya ƙunshi kusan babu wasu kayan yaji ko ƙari, yana iya zama abin karɓa don ba da cat ɗin ku ɗan ƙaramin yanki. Koyaya, yawancin salami na kasuwanci ba su dace da kuliyoyi ba.

WANE FA'IDAR CIYAR SALAMI ZAI IYA SAMU GA KATIN KA?

Tunda salami galibi naman alade ne, ba ya ƙunshe da abubuwa da yawa na sinadirai don cat ɗin ku. Naman alade ba shine mafi kyawun nama don ciyar da cat ɗin ku ba, kuma bai dace da kowane abincin ɗan adam da cat ɗinku zai iya cinyewa ba. Don haka, salami ba kyakkyawan tushen sinadirai bane ga cat ɗin ku kuma baya samar da fa'idodin kiwon lafiya da yawa. Ya kamata ku guji ba da salami ga cat ɗin ku a duk lokacin da zai yiwu.

YADDA ZAKA CIYAR DA KATIN KA SALAMI

Gabaɗaya, yakamata ku bincika koyaushe tare da likitan dabbobi kafin ku ba cat ɗinku “abincin ɗan adam” kamar salami, kuma ku fara da ƙaramin yanki don ganin yadda cat ɗin ku ke amsawa. Idan katsin ka yana rokonka ka ba ta salami, ba laifi ka rika yi mata cizo kadan-kadan. Duk da haka, salami ba abincin ɗan adam bane wanda yakamata ku ciyar da cat ɗin ku kullun.

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *