in

Hattara da Cat! Wean Velvet Paw Daga Cizo

Ko ta yaya taushi shi purrs da kuma yadda ni'ima cute shi iya zama - a cat ne kuma zai kasance ko da yaushe ya zama mafarauci. Wannan yana bayyana musamman lokacin da tigers gida suka ciji. Don guje wa munanan raunuka, ya kamata ku yaye ƙwanƙolin ku daga wannan hali da sauri.

Tare da ɗan ƙaramin cat, yana iya zama kyakkyawa lokacin da ba zato ba tsammani ya ciji hannunka da haƙoran jarirai masu laushi. Duk da haka, ya kamata ku karya wannan dabi'ar daga kayan aikin ku da wuri-wuri - domin yayin da ta girma, cizon na iya zama mai zafi sosai. Domin idan mutum ne cat ya cije, yana iya haifar da mummunan sakamako. Don haka fara horo da wuri-wuri. Don ƙananan kyanwa, cire hannunka kawai zai ishe su idan sun fara yi maka wasa yayin wasa. Ga tsofaffin kuliyoyi, akwai wasu abubuwan da ya kamata ku yi suma.

Kada Ku Sake Ciji: Daidaitawa ita ce Kalmar Sihiri

Cats an san su da tsoron ruwa - yi amfani da wannan idan kana so ka karya al'ada na cizon cat. Duk lokacin da ƙwanƙarar fata ya nutse haƙoransa a cikin fata, fesa shi da ɗan ruwa, kamar na kasuwanci. bindigar ruwa da kwalbar feshi. Wannan ma'auni na ilimi yana buƙatar juriya mai yawa daga ɓangaren ku - dabbar kawai ta saba da cizo idan ta haɗu da wannan rashin jin daɗi a kowane lokaci. A lokaci guda, duk da haka, kada ka yi fushi idan kana so ka karya al'adar cat: idan cat yana buƙatar a kwantar da shi nan da nan bayan haka, kada ka hana shi 'yan bugun jini.

Bayar da Madadin Cat

A cikin mafi yawan lokuta, cat ɗinku zai ciji ku daga ainihin zalunci ko ma duk da haka. Sau da yawa hakan yana faruwa ne saboda tana son ta rayu cikin hayyacinta. Kuna iya ganin wannan niyya a fili a cikin ƙananan dabbobi musamman: kitty yana mayar da kunnuwansa, idanunsa a bude suke kuma yana kai hari cikin sauri da daidai. Hakanan yana iya faruwa cewa cat ba zato ba tsammani yana amfani da haƙoran sa lokacin wasa da mutane. Idan tafin karammiski ya yi haka kuma ya ciji hannunka, alal misali, kar a cire shi nan da nan - wannan zai ba ku ƙarin tabo. Maimakon haka, kiyaye hannunka gaba ɗaya a sassauta. Cat zai yi la'akari da "matattu" "matattu" kuma zai iya barin shi ya tafi, yana ba ku damar janye shi a hankali.

A kowane hali, ya kamata ku janye hankalin cat ɗin ku kuma ku samar da wasu hanyoyi don kada irin wannan yanayi mai raɗaɗi ya tashi a farkon wuri. Bayar da ita cat abin wasa don cizon zuciyarta. Domin idan kitty na da wasu hanyoyi masu ban sha'awa, ba ta da dalilin zaluntar ubangidanta da uwargidanta wasanni masu kamawa – kuma ba lallai ne ka karya dabi’arta ba.

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *