in

Karen Dutsen Bernese: Masu Tsaron Gida

Daga cikin karnukan tsaunukan Swiss, ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ginin Dutsen Bernese shine sanannen karnuka a duniya kuma ya fi shahara. Har ila yau, an yi nasarar haifuwa a Jamus tun 1910. Kare-karen gona kuma sun dace da karnukan dangi a wuraren da aka gina sosai, muddin masu su ba su damar motsa jiki. Abin takaici, wakilan nau'in ba sa rayuwa mai tsawo - ingancin rayuwar karnuka ya kamata a inganta tare da shirye-shiryen kiwo na musamman.

Tricolor da Karfi: Wannan Shine Yadda Za'a Gane Karnukan Dutsen Bernese

Kamar kowane Dogs na Dutsen Swiss, Dogs na Dutsen Bernese suna da nau'in nau'in launi uku na musamman, wanda aka kwatanta dalla-dalla a cikin ma'auni na FCI. A waje, nau'ikan Sennenhund guda huɗu suna kama da juna ta fuskoki da yawa. Tare da Manyan Dogs na Dutsen Swiss, Dogs na Bernese sune manyan wakilan wannan rukuni kuma kawai kare dutsen da ke da dogon gashi a duk faɗin jiki. Abin da ke nuna ƙaƙƙarfan Dog na Dutsen Bernese an nuna shi a cikin ƙaramin bayyani dangane da ƙayyadaddun FCI.

Kiwon Kare tare da Tufafin da ba a sani ba

Doguwar riga mai launi uku na Dutsen Dutsen Bernese alamar kasuwanci ce. Karnuka ne kawai waɗanda alamun Jawo ba sa karkacewa ko kaɗan ko kaɗan daga daidaitattun nau'ikan nau'ikan iri sun dace da kiwo. Baƙar fata mai zurfi da gashin gashi mai haske an bambanta a fili daga alamar ja-launin ruwan kasa da fari.

Alamun ja-launin ruwan kasa

  • akan idanuwa
  • A kunci
  • A wuya da ciki (zuwa gefen farar alamomi)
  • A kan duk gudu huɗu, kuma yana gudana akan dukan cinyar ciki

Farar baji

  • Wuta mai ma'ana da farin bakin ciki
  • Cikakke akan makogwaro, ƙirji, da ciki
  • Farin tafin hannu da dunƙulewa
  • Rare: Farin tip akan wutsiya, facin hanci, ko alamomi na musamman akan dubura

Karen Dutsen Bernese daga Kai zuwa Wutsiya

  • Kan kare yana da faɗi da laushin leɓe da furrow a hankali. Cizon yana da ƙarfi almakashi ko cizon pincer. Kunnuwan floppy triangular an saita sama a kai.
  • Idanun suna da duhu launin ruwan kasa da almond-dimbin yawa, tare da aboki ga magana mai mahimmanci. Haske shuɗi ko fari idanuwan Birch suna da alaƙa da cuta kuma suna ware karnukan da abin ya shafa daga kiwo. Jiki yana gangara kaɗan daga kai a saman layi, yayin da baya da kwatangwalo suka kasance madaidaiciya.
  • Kirjin yana da faɗi kuma ya kai ƙasa zuwa gwiwar hannu. Kafadu da kafafu suna madaidaiciya kuma suna da ƙarfi.
  • Wutsiya tana da kumbura kuma tana rataye tsayi.

Takaitaccen Tarihin Karen Dutsen Bernese

Karnukan Dutsen Bernese an san su da Dürrbächler a cikin tsaunukan Swiss har zuwa farkon karni na 20 kuma an haife su ne kawai bisa ga wasu ƙa'idodi na waje tun 1907. A baya can, an zaɓi karnukan dutse don yin kiwo bisa la'akari da halayensu da lafiyarsu kuma suna sanye da yawa daban-daban. bambancin gashi. Karnukan Dutsen Bernese Yellow da launin ruwan kasa ana samun su ne kawai a lokuta na musamman a yau. Saboda tsananin zaɓi da ainihin ƙananan karnuka masu launin tricolor da ake so, nau'in kare yana da saurin kamuwa da cuta kuma matsakaicin tsawon rayuwa ya ragu sosai zuwa kusan shekaru 7 a cikin shekaru 100 da suka gabata.

Ya riga ya sani? Bayanan tarihi game da Dogs Dutsen Bernese a kallo

  • Jita-jita ya nuna cewa Molossians suna da alaƙa da karnukan yaƙi na Romawa waɗanda aka kawo su Switzerland a tsallaka tsaunukan Alps.
  • A da ana amfani da manyan karnukan dutsen don kare garken garken shanu da kuma masu sa ido akan gonaki.
  • Wani sabon nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in karen dutsen Swissydog, wanda wasu masu kiwo ke ratsawa don haifar da karnukan tsaunuka masu lafiya.

Dabi'a da Hali: Masu karewa masu tausasawa

Karnukan Dutsen Bernese suna da ƙarancin farauta kuma suna da haƙuri da abokantaka ga sauran halittu. Suna kuma kwantar da hankula tare da yara, karnuka da ke cikin damuwa, da sauran dabbobi. Baƙi da al'amuran da ba a sani ba ba sa cutar da Karen Dutsen Bernese mai zaman kansa. Karnuka ɗalibai ne masu lura kuma suna jin daɗin aiwatar da ayyukansu. Saboda kyawun kamanninsu da hancinsu masu kyau, ana amfani da karnuka a yau azaman karnuka da kuma karnukan bala'i a yankuna masu sanyi.

Me ke Sa Dutsen Dutsen Bernese Na Musamman?

  • Ana ɗaukar karnukan Dutsen Bernese a matsayin sluggish - a cikin yanayin zafi, a zahiri suna saurin samun matsalolin jini kuma suna adana makamashi mai yawa kamar yadda zai yiwu.
  • A cikin dusar ƙanƙara da sanyi, a gefe guda, suna jin dadi.
  • Hankalin mai tsaron su yana zurfafawa kuma suna yin kururuwa idan sun hango wani abu na tuhuma.
  • Yara da sauran karnuka da sauri kai su cikin zukatansu.
  • Baƙi ba sa kallon su a matsayin barazana.
  • Karnukan iyali suna kulla dangantaka ta kud da kud da masu su.

Daga Watchdog zuwa Abokin Iyali

Ana ƙaunar Dogs na Dutsen Bernese a duk faɗin duniya a matsayin karnukan dangi don dogaro da kai da daidaiton yanayi. Baƙi waɗanda suka sadu da mai shi cikin aminci, nan da nan ana gaishe su cikin ƙauna ba tare da tuhuma ba. Dangantaka ta kud da kud da mutane tana da fifiko ga karnuka: suna nuna haquri sosai ga yara, suma suna matuqar qaunar abokai da abokai na dabba kuma suna kasancewa da aminci gare su har tsawon rayuwarsu. Canje-canje na wuri da canza da'irar zamantakewa saboda haka karnukan Dutsen Bernese ne kawai ke jure wa matsakaici - idan zai yiwu, karnuka su yi rayuwarsu gaba ɗaya tare da masu kulawa iri ɗaya bayan an miƙa su ga mai kiwon.

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *