in

Bedlington Terrier - Mafarauci Zomo a Tufafin Tumaki

Bedlingtons da ake kira Rothbury Terriers kuma ba za a ruɗe su da Poodles ba. Fat terriers suna cikin tsofaffin nau'in terier. Suna iya kama da ƴan raguna, amma suna da ƙunci mai yawa da kuma ƙwazo na farauta. Idan kana son siyan kwikwiyon Bedlington, ya kamata ka kawo juriya da haƙuri tare da kai.

Halayen waje na Bedlington Terrier - Tumaki tare da Fangs

Lallai, hoton murfin Bedlington's FCI mizanin nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in Bedlington yana kwatanta kare a matsayin kerkeci a cikin tufafin tumaki: idanu masu kusurwa uku waɗanda aka ƙera su da baƙar fata suna ba wa fuskarsa mai kauri da gaske. Siffar kai ya bayyana sosai tsayi da tsayi saboda ɗimbin curls. Matsayin da ya dace a bushewa ga maza da mata shine 41 cm, maza na iya zama ɗan ƙaramin girma kuma bitches kaɗan kaɗan. Suna auna tsakanin kilo 8 zuwa 10.

Bedlingtons daga kai zuwa wutsiya: terriers tare da fasali na musamman da yawa

  • Shugaban yana kunkuntar kuma ba tare da tsayawa ba - madaidaiciyar layi yana gudana daga occiput zuwa tip na hanci. Rabin saman na sama an lullube shi da dogon tufa mai kaman wasa. Doguwar doguwar riga mai ƙarfi tana matsawa zuwa ga tip. Lebban sun matse kuma sun dace, kuma gashi a nan ba ya girma matukar a kan kai.
  • Hancin hanci suna da girma kuma suna da kyau a cikin soso. Baƙar fata kawai an yarda da launuka masu launin shuɗi. Sandys da hanta kullum suna sa hanci mai launin ruwan kasa.
  • Da kyau, idanu ya kamata su bayyana triangular, tare da dogayen kusurwoyi masu tsayi da nuni a waje. Murfin baki ne kuma dole ne launin iris ya dace da rigar.
  • An saita kunnuwan lop ƙasa kuma suna da sifar hazelnut. Sun fi bakin ciki kuma an rufe su da gajere, gashi mara nauyi. Dogayen farar fata masu tsayi suna girma a tukwici - tare da tuft, wannan yana haifar da gashin gashi na tauraro na gaske wanda ke tsiro a zahiri.
  • Dogon wuyan yana riƙe kai sama da girman kai, yana ɗan ɗanɗana zuwa saman. Yana tafiya ba tare da dewap a cikin tsoka ba kuma yana sassauƙa sosai. Sama da gunkin baka shine madaidaicin madaidaicin layin baya. Ciki yana da kyau sosai kuma haƙarƙarin yana da zurfi.
  • Hannun gaba yana mike, kafafun baya suna lankwasa a gwiwa gwiwa tare da sheqa da aka saita ƙasa. Suna da dogayen ƙafar zomaye masu ƙarfi a gaba da baya. Ƙafafun sau da yawa sun fi tsayi-gashi fiye da jiki kuma suna tsayawa ta hanyar walƙiya.
  • Wutsiya, an rufe shi da gajeren gashi, ba a taɓa ɗauka a baya ba kuma an saita shi ƙasa. Yana da faɗi sosai a gindin kuma yana tafe cikin lankwasa mai kyau. Wutsiya da aka danƙa kadan ba alamar kunya ko tsoro ba ce.

Gashi da launuka na Bedlington - kare tare da ƙugiya mai haske

Ƙunƙarar Bedlington Terrier ta fito da kyau daga jiki amma ba su da shuɗi, sai dai siliki. Da kyau, ya kamata su zama ƙanana sosai kuma a nannade su a cikin siffar ƙugiya. Tuft ɗin fari ne ko kusan fari a duk launuka. Gabaɗaya, Jawo ya kamata koyaushe ya zama haske zuwa fari kuma ya nuna ɗan ƙaramin tinge:

Abubuwan da ake so inbreeding

Blue

  • Blue Bedlington Terriers an haife su kusan baki kuma suna haskakawa da yawa yayin da suke girma.
  • Kullun da ke kan ƙafafu, tufa, da saman kunnuwa farare ne, sauran jikin yana da launin toka a cikin manya manya.
  • Iris yayi duhu sosai a cikin Bedlingtons shuɗi.
  • Ba za a iya bambanta launuka masu launin shuɗi-da-tan da launin shuɗi ba. A cikin ƴaƴan ƴaƴan ƴaƴan ƴaƴan ne kawai alamun lamuni akan tafin hannu, a ciki, da kan muzzle sun fito fili. Launin ido ya ɗan yi haske (amber) tare da launin tan.

Sandy ko Hanta

  • Launukan yashi suna da ɗanɗano simintin gyare-gyare; Hanta yana launin ruwan hoda zuwa launin ruwan kasa. Kamar yadda yake tare da Blue Terrier, launin gashi yana haskakawa sosai yayin da yake girma, kuma fararen curls suna fitowa a kai da kafafu.
  • Sandy da tan launi ba a so inbreeding, amma yana faruwa a cikin karnuka da yawa kuma kusan ba a iya bambanta da yashi mai ƙarfi ko launin hanta a lokacin girma.
  • Idanun suna hazel kuma hancin launin ruwan kasa ne. A cikin duka launukan fatar ido baki ne.

Terriers tare da Dogon Tarihi

Bedlingtons suna daga cikin na'urorin farko da FCI ta gane da kuma haifa a matsayin nau'i mai zaman kansa. Wannan nau'in mai yiwuwa ya samo asali ne a matsayin karen gypsy - sun bi ƙungiyoyin Roma kuma sun bazu ko'ina cikin ƙasar. Asalin da aka fi sani da Rothbury Terriers, manoman tuddai ne ke ajiye su a arewacin Ingila kuma Ubangiji na Rothbury ya sami tagomashi musamman. Sunan Bedlington Terrier ya fito ne daga karnukan wasan kwaikwayo na farko a Bedlington a 1870.

Kusa da na nesa dangi na irin

  • Dandie Dinmont Terriers dangi ne na kusa kuma kai tsaye zuriyar Bedlingtons. Dabbobin biyu sune kawai karnukan duniya masu kunnen doki.
  • Kerry-Blue Terriers da Soft-Coated Wheaten Terriers suma suna raba zuriyarsu tare da Bedlington.
  • An yi imanin Greyhounds da Otterhounds sun taimaka wajen haifar da irin.
  • Abin da ake kira Lurcher shine cakuda tsakanin Bedlington Terrier da abin gani.

Mafarauci mai ayyuka da yawa

  • An kiwo Bedlingtons don farautar bera da zomo; da kansa ya bi diddiginsa kuma ya kashe ƙaramin wasan yadda ya kamata.
  • Bedlington Terrier Young Piper ya shahara a ƙasarsa ta Ingila. Ya yi fice wajen farautar baji kuma ya ceci wani yaro daga wani alade da ya kai hari.
  • An yi amfani da su don yin kwasa-kwasan da tseren karnuka kafin greyhounds su shigo cikin salo.
  • A cewar wasu majiyoyin, an kuma yi amfani da su a fagagen yakin kare saboda rashin tsoro a wajen yakin.
  • Tun daga farko, ƙananan ƙananan raguna sun kasance shahararrun karnuka masu nunawa, waɗanda a da ake yin ado sosai kuma wasu lokuta masu launi don ƙara jaddada halayen kiwo.
Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *