in

Kyawawan Mau na Masar: Nasihu don Kiyaye su

Idan kuna son bayar da kiwo mai dacewa da nau'in Mau na Masar, kuna buƙatar abu ɗaya sama da duka: sarari da yawa. Wannan cat kawai ba shine zaɓin da ya dace don zama a cikin ƙaramin ɗaki ba saboda suna da aiki da yawa. Karanta nan abin da ya kamata ku kula.

Da yake Mau na Masar ba babban mai sha'awar hayaniya ba ne, yawanci sun fi jin daɗi a cikin gidaje masu natsuwa. Yana da mahimmanci cewa waɗannan suna da girma da kayan aiki waɗanda ke biyan bukatun su.

Saki ko Gidaje?

A ka'ida, wannan cat yana da matukar dacewa. Duk da haka, yana son zama a waje fiye da ajiye ɗaki. Don haka, idan kuna son riƙe Mau ta Masar ba tare da izini ba, dole ne ku ba ta da yawa. M damar hawa hawa, mai yawa iri-iri lokacin wasa, wurare masu ban sha'awa masu ban sha'awa, da kuma yawan lokaci don yin cudanya da masu shi yana da mahimmanci a gare su. Tana buƙatar sarari da yawa don ta iya yin ɗan lokaci mai kyau a tsakanin kuma da gaske ta bar tururi yayin wasa.

Tabbas, mace mai ban sha'awa ta fi son a kiyaye ta a waje. Wannan ya kamata a yi la'akari da shi - kyanwar da ba kasafai ba, mai kima na iya zama jaraba ga barayi. 

Halin Mau na Masar: Ya Fi Kyau Cikin Biyu Fiye da Shi kaɗai

The Masar Mau yana da matukar son mutane. Yana son kuma yana jin daɗin lokacinta da wasan wasa kuma yana farin ciki lokacin da abokai masu ƙafa biyu da suke zaune tare suna da lokaci mai yawa don shi. Amma wannan ƙwanƙarar ƙanƙara kuma ba za ta yi jinkiri ba don yin ba tare da ɗan'uwan ɗan'uwa ba wanda ya dace da shi a zahiri da yanayi saboda tana zamantakewa kuma ba ta son zama ita kaɗai. Yawancin lokaci babu matsala tare da wasu dabbobi ko yara idan babu hayaniya da yawa.

Mau na Masar: Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararru

Brush Kyakkyawar ɗan gajeren gashi mai ƙarfi sau ɗaya ko sau biyu a mako don kiyaye fata da gashin gashi da lafiya, kuma don ba dabbobin ku ƙarin bugun jini. A matsayinka na mai mulki, Mau yana jin daɗin gogewa sosai. Lallai yakamata ku ba da wuraren da za ku iya tsinke ƙwanƙwaran ƙwanƙwasa kamar wurin da aka zana don kula da kambi. Ƙarfin ƙwayar ƙwayar ƙwayar cuta ba ta da saurin kamuwa da cututtuka - ziyarar yau da kullum ga likitan dabbobi har yanzu dole ne.

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *