in

Apple cider vinegar don karnuka

Apple cider vinegar ya tafi daga yawancin akwatunan dafa abinci a kwanakin nan. Yayin da ake amfani da shi akai-akai, misali a matsayin kayan yaji don salati, ɗanɗanon sa ba shine abin da mutane ke so ba. Wannan ruwa mai launin rawaya yana iya yin abubuwan al'ajabi. A cikin wannan rubutu, zaku gano yadda zaku iya amfani da apple cider vinegar don taimakawa kare ku da matsaloli iri-iri.

All-zagaye iyawa apple cider vinegar

Mafarin farawa don apple cider vinegar yawanci apple apple ne. Ana kara wasu kwayoyin cutar acetic acid a cikin wannan, wanda sai ya zubar da barasa a cikin abin sha. Bayan kammala wannan tsari, apple cider vinegar yana kunshe da sinadarai masu mahimmanci, kamar amino acid, bitamin daban-daban, musamman bitamin B, amma har da potassium, calcium, iron, zinc, da dai sauransu.

Yawancin kakanni har yanzu sun san game da kyawawan kaddarorin apple cider vinegar akan lafiya. Amma wannan ilimin da alama yana sannu a hankali amma tabbas yana mutuwa saboda mutane kaɗan da kaɗan suna juyawa zuwa apple cider vinegar. Madadin haka, magungunan sinadarai suna mamaye kwalayen. Amma hakan bai kamata ba. Idan kuna son ɗan “koma ga tushen” kuma kuna son dogaro da goyan bayan yanayi, ba za ku iya guje wa wannan gwal ɗin ruwa ba. Wuraren aikace-aikacen apple cider vinegar suna da faɗi da yawa. Yadda yake taimakawa da:

  • zawo
  • maƙarƙashiya
  • Gas
  • Matsaloli na rayuwa
  • Gashi mara nauyi/jama
  • Naman gwari
  • Kamuwa da ƙwayoyin cuta ko raunin rauni
  • Koda gazawar
  • kumburi
  • Cututtuka
  • Da dai sauransu.

Yaya ake amfani da apple cider vinegar akan karnuka?

Daidaitaccen aikace-aikacen yana da mahimmanci ta yadda abokinka mai ƙafafu huɗu zai iya amfana daga fa'idodi da yawa na apple cider vinegar. Kyauta ta dindindin ba ta da amfani. Maimakon haka, yakamata a ba da shi azaman tsari ko amfani dashi lokacin da ake buƙata sosai. Wannan yana nufin a cikin yare bayyananne:

Don raunuka: dab da apple cider vinegar a buɗe ko riga yana warkar da raunuka. Ana iya maimaita wannan 1-2x a rana. Idan abokinka mai ƙafa huɗu bai ji daɗin wannan ba, saboda aikace-aikacen na iya yin ɗanɗano kaɗan, Hakanan zaka iya tsoma apple cider vinegar kaɗan sannan a yi amfani da shi don magance raunin.

Don cututtukan fungal: Fesa yankin da abin ya shafa na fata sosai tare da apple cider vinegar ba tare da diluted ba. Maimaita wannan 1-2x a rana har sai cutar ta ƙare gaba ɗaya.

Don cututtuka, kumburi, da matsalolin narkewar abinci: zuba ruwan apple cider vinegar akan abincin kowace rana har tsawon mako 1. Kananan karnuka suna samun cokali 1, matsakaicin karnuka suna samun teaspoon 1, manyan karnuka kuma suna samun teaspoon 2.

Don riguna masu banƙyama: Za a tsoma ruwan apple cider vinegar kaɗan kaɗan sannan a fesa shi a cikin rigar kare sau 1-2 a mako ta amfani da kwalban feshi da tausa a ciki. .

Wanne apple cider vinegar ya dace?

Koyaushe tabbatar da yin amfani da gajimare ta dabi'a, apple cider vinegar ba tare da magani ba. Da kyau, ya kamata ku yi amfani da kwayoyin apple cider vinegar kawai, saboda ba ya ƙunshi wani abu mai cutarwa, kamar na magungunan kashe qwari, don haka ya fi dacewa. A matsayinka na mai mulki, kowane babban kanti yana da takamaiman zaɓi na nau'ikan apple cider vinegar. Haka kuma a tabbatar ba a gyara ta ta wata hanya ba, kamar ta hanyar ƙara wasu abubuwan dandano ko makamantansu.

Idan kare na ba ya son shi fa?

Gaskiya - ƙanshi da dandano na apple cider vinegar ba gaba ɗaya ba tare da shi ba. Yawancin hancin kare yana murƙushewa lokacin da aka zubo ruwan da ke kan abinci. Idan karenku ya ƙi ci, ya kamata ku yi amfani da wata hanyar gudanarwa ta daban. Hakanan zaka iya tsoma apple cider vinegar kadan kadan kuma ka ba shi kai tsaye a cikin bakinka ta amfani da sirinji mai zubarwa (ba tare da allura ba!).

Saka wa karenka daga baya don kada ya danganta kyautar da wani abu mara kyau. Hakanan yana yiwuwa a ƙara ɗan ƙaramin cokali nasa a cikin ruwan sha. A cikin wannan dilution, yawanci ana "bugu" ba tare da jinkiri ba. Wani madadin shine a haxa apple cider vinegar da wani abu mai daɗi. Wasu karnuka sun shagaltu da man gyada. Liverwurst kuma yana yiwuwa. Ka guji haɗa shi da sukari ko maye gurbin sukari, duk da haka, kamar yadda sukari ba shi da lafiya kuma wasu masu maye gurbin sukari, kamar xylitol, suna da guba sosai ga karnuka!

Kammalawa

Apple cider vinegar ne mai gaskiya duk-rounder. Don haka bai kamata a bace a cikin kowane kwandon dafa abinci ba, saboda ba kare ku kaɗai ke amfana daga kaddarorinsa ba. Apple cider vinegar shima yana da kyau a gare ku kuma yakamata ya zama wani ɓangare na abincin ku. Don haka ku da abokin ku masu ƙafafu huɗu za ku iya samun koshin lafiya tare kuma ku yi amfani da fa'idar wannan zinare mai ruwan rawaya.

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *