in

Duk Game da Rottweiler

Ƙaƙƙarfan ƙima, ɗan ƙaramin adadi, yanayin rashin tsoro, da babban sha'awar aiki sun sa Rottweiler ya zama ɗaya daga cikin manyan karnukan sabis a Jamus. Anan ga duk abin da kuke buƙatar sani game da sanannen nau'in kare.

Tarihin Rottweiler

Shaidar farko ta wanzuwar Rottweiler ta samo asali ne tun zamanin Romawa, wanda shine dalilin da ya sa nau'in ya kasance ɗaya daga cikin tsofaffi. Romawa sun kiyaye karen naman sa da farko a matsayin kare kiwo da tuki. Karnukan kuma sun kasance masu fafutuka wajen yaki kuma ana amfani da su wajen baje kolin yaki da karnuka, da sauran dabbobi, har ma da masu yin gladiators.

Karnukan Romawa sun ketare tsaunukan tsaunuka tare da su kuma suna kare mutane da shanu a cikin tafiya mai wahala. A yankin da ke kusa da garin Rottweil, sun haɗu da dabbobin gida kuma sun gauraye da su. A tsakiyar zamanai, mahauta a yankin sun fi son karnuka masu ƙarfi da basira. Suna buƙatar karen kiwo mai ƙarfi don tumakinsu da shanunsu kuma suka ci gaba da kiwon irin. Don haka, an fi sanin karnukan Rottweiler Metzgerhund.

Mahaukatan sun kuma yi amfani da kare a matsayin mai kare kayansu. Don hana kowa satar kudi daga gare su, kare koyaushe yana ɗaukar kuɗin a cikin jakar fata a wuyansa. Saboda ƙarfin hali da ƙarfinsa, ya kuma ɗauki bijimai kuma ana iya ɗaure shi da keken keke. Saboda ƙarfinsa da kulawa mai kyau, an amince da nau'in a matsayin kare 'yan sanda a 1910.

A lokacin Yaƙin Duniya na Biyu, sojoji sun yi amfani da biyayyar Rottweiler da mugun hali. Sojojin sun sanya wa karen wata nakiya a bayansa inda suka tura shi karkashin motocin yaki na abokan gaba, inda ya fashe. Sun yarda da mutuwar dabbar da sauƙi. A Jamus, ana iya samun Rotti a yau a matsayin kariya ko karen sari, galibi a cikin sojoji ko 'yan sanda. Wasu kuma suna riƙe shi a matsayin dangi mai tsaro da kare gonaki.

Halaye da Halayen Hali

Kodayake Rottweiler na iya zama mai ban tsoro da ban tsoro a waje, suna da abokantaka da kwanciyar hankali a yanayi. Yana samun lafiya da yara kuma sauran karnuka ba shi da matsala. Idan kun saba dashi tun yana karami, ana iya ajiye Rotti tare da kuliyoyi. Kare mai ɗabi'a, mai son yin aiki da ƙauna yana gina ƙaƙƙarfan alaƙa da mai shi. Musamman a lokacin ƙuruciyarsa, ba ya iya tantance ƙarfinsa kuma ya yi farin ciki da farin ciki idan ya ga abokinsa mai ƙafa biyu. Rotti mai halin kirki ba ya jin tsoro ko tashin hankali kuma koyaushe yana kan kwantar da hankali da faɗakarwa ko da a cikin yanayi mai wahala.

Kare mai aminci yana da ƙaƙƙarfan ilhami mai karewa zuwa ga "kunshin ɗan adam". Domin gujewa faruwar al'amura, yakamata ku ilimantar da abokinku mai ƙafa huɗu akai-akai amma cikin ƙauna. Gabaɗaya, ya dace ne kawai ga ƙwararrun ƙwararrun karnuka waɗanda za su iya kashe lokaci mai yawa a cikin horo. Saboda nau'in nau'in aikin sa, Rottweiler ya kasance mai aiki har ya tsufa kuma yana da ɗan gajeren tsawon rai na shekaru takwas zuwa goma. Yana son koyo kuma yana buƙatar aiki mai ma'ana da aiki mai yawa.

Ta yaya zan Rike Rottweiler?

Menene nake buƙatar kula da shi lokacin siye?

Rottweiler ba kare mai farawa bane don ƙarfi kaɗai. Don haka idan kuna son samun Rotti, ya kamata ku kuma iya jure wa kare ta jiki. Karen mai aiki mai tsayi yana buƙatar mai tunani da aiki mai yawa daga rana ɗaya. Zai fi kyau a ajiye kare a cikin gida mai babban lambun da zai iya gudu da yawa da kansa. Bugu da kari, babban Rottweiler yana buƙatar motsa jiki aƙalla sa'o'i biyu a cikin iska mai daɗi kowace rana. Don haka yakamata ku sami dacewa da dacewa da lokaci don yin adalci ga wakilin wannan nau'in.

Idan za ku iya cika dukkan sharuɗɗan, game da nemo Rotti mai dacewa a gare ku. Don Rottweiler mai tsabta daga ƙwararren mai kiwon kiwo, kuna buƙatar kasafin kuɗi aƙalla $500. Ga ƴan ƴan ƴaƴan ƴan ƴan ƴaƴan, duk da haka, har zuwa €1200 kuma ana iya jawo su. Akwai wasu masu kiwo masu zaman kansu inda zaku iya siyan karnuka marasa izini da yawa mai rahusa.

Ya kamata ku yi hankali a nan, kamar yadda dabbobi sukan zo daga yanayi mara kyau ko rashin lafiya. Idan kuna son adana kuɗi kuma ku sami gogewar kare, je wurin mafakar dabba. Anan zaku sami kulawar dabbobi masu neman sabon gida. Mafi yawan su ne Rottweilers masu baƙar fata masu launin ja-ja-jaja a kansu, ƙirji, da ƙafafu. Har ila yau, akwai wasu wakilai masu launin rawaya, ja, ko launin ruwan kasa.

Ci gaban kwikwiyo da ilimi

Rottweilers suna buƙatar kyakkyawar zamantakewa da kusancin dangi tun lokacin da suke ƴan ƴaƴa. A matsayin ɗan kwikwiyo, Rottweiler har yanzu yana da wasa sosai a farkon watannin rayuwa. Don haka, yakamata ku samar masa da abin wasan yara da ya dace. Zai fi kyau a je makarantar kare tare, inda kare zai iya koyon yadda ake hulɗa da wasu karnuka. Bugu da kari, yakamata ku horar da kare mai karfi kamar Rotti akai-akai tun daga farko.

Dole ne ku bayyana wa kare cewa ku ne "shugaban fakitin" kuma zai mika wuya gare ku da kansa. Ko da yake Rottweiler an san shi da yanayin rashin tsoro, yana kula da hukunci. Ni, don haka, ina ba da shawarar haɓakar ƙauna ba tare da wani takunkumi na zahiri ba, kamar horar da dannawa. Idan Rotti ya sami ɗan motsa jiki kaɗan, zai iya haɓaka halayen da ba a so da sauri wanda zai ci gaba har ma da ingantaccen horo.

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *