in

Amfanin LEDs a cikin Aquarists

Amfanin LEDs a cikin sha'awar kifin kifin suna da yawa. Fasahar LED ta kasance a cikin shekaru masu yawa. A cikin gida, fasahar LED ta riga ta kasance babban ɓangare na tushen hasken da ake amfani da ita a kowace rana, kuma ana samun ta sau da yawa a cikin sashin akwatin kifaye.

Haɓaka fasahar LED

A cikin wuraren sha'awa, musamman a cikin sha'awar akwatin kifaye, LEDs an fara kallon su tare da babban shakku. Bayan haka, lokacin da yazo da tsire-tsire na akwatin kifaye, yana da mahimmanci a yi kama da bakan da ke kusa da hasken rana. Tsarin photosynthesis na tsire-tsire yana gudana ne kawai a cikin cikakken sauri lokacin da isassun ƙarfin haske, ta yadda samfuran farko da suka zo kasuwa sun ɗan rage a bayan bututun kyalli na "tsohuwar".

Aquarist wanda ke sha'awar gwadawa, duk da haka, yana son buɗe sabbin abubuwa. Wannan gwajin da aka kunna yana gudana tare da nau'ikan fitilu daban-daban don aiwatarwa cikin sauri, gogewar da za a samu da shawarwarin da za a ba da su ga masana'antu. A cikin ɗan gajeren lokaci, an haɓaka hanyoyin hasken LED masu amfani. Waɗannan yanzu suna da haske sosai ta yadda tsire-tsire za su iya haɓaka cikakkiyar girma kuma ana rage algae a lokaci guda. Mun tattara bayyanannun fa'idodin LEDs gare ku anan:

Hakanan ya dace da ruwan teku

Masu binciken ruwa na ruwa suma sun karɓi fasahar LED tare da ɗan jinkiri. An ba da kulawa ta musamman a nan don murjani, waɗanda ma sun fi jin yunwa fiye da tsire-tsire na ruwa. Ƙarfin zurfin haske mai ƙarfi na musamman yana da mahimmanci sosai a cikin wannan yanki na sha'awa, kamar yadda yanayin zafi mai launi yake musamman - wanda aka bayyana a cikin Kelvin (K). Idan hasken wurare masu zafi a cikin kwandon ruwa yana kusa da 6000K, watau fari tare da ɗan ƙaramin rawaya, ƙwayoyin photosynthesis na murjani suna buƙatar farar sanyi, maimakon haske mai bluish mai kusan 10,000K.

Nagartattun dabaru

Fasahar hasken wuta a halin yanzu tana da ƙwarewa sosai kuma masana'antar tana sanya dukkan ƙarfinta cikin bincike da haɓaka sabbin fasahar LED, har ma mafi kyawun hanyoyin haske, da tsawon rayuwar sabis. A halin yanzu, hasken wutar lantarki na LED yana da ƙarfi sosai ta yadda zafin sharar gida zai iya kunna takarda, kuma za'a iya kaiwa ga yanayin zafi na digiri dari da yawa, kodayake fasahar LED ba ta da zafi kadan idan aka kwatanta da na al'ada hasken wuta. Shi ya sa dole ne a sami sulhu: haske mai haske tare da rage yawan zafin rana a lokaci guda.

Wannan ya kai nisa cewa, alal misali, LED yana sanyaya tare da ruwan aquarium kuma ana ciyar da ruwan zafi a cikin tafkin. Wannan yana ceton wutar lantarki mai yawa, wanda maimakon haka sai an samar da wutar lantarki ta hanyar dumama sanduna. A gefe guda kuma, yawancin wuraren LED, waɗanda yakamata su tattara hasken a cikin wani haske na musamman, suna da fins masu sanyaya waɗanda ke aiki azaman mai musayar zafi kuma cikin sauri suna sakin sharar gida a cikin iskar da ke kewaye. Saboda abokan gaba na LED shine zafi - yana rage rayuwar diodes.

Lokutan amfani

Gabaɗaya, sabuwar fasahar fitila tana da tsawon lokacin amfani. Wani bututu mai haske, kamar yadda muka san shi daga tsofaffin samfuran akwatin kifaye, yakamata a maye gurbinsu kusan kowane watanni 6-12. Dalili kuwa shine iskar gas ɗin da ke haskakawa a cikin bututun kuma hasken yana raguwa a hankali. Farashin bututu yana kusan Yuro 10-30, ya danganta da nau'i da ƙarfi. Don matsakaita da manyan aquariums, ana buƙatar aƙalla fitulu biyu. Idan kun ɗauka cewa akwatin kifaye zai yi aiki na tsawon shekaru biyar, dole ne ku sayi sabbin bututun kyalli guda biyu har sau goma; Don haka ƙarin farashi mai ci gaba dole ne a yi la'akari da shi koyaushe.

M madadin

Amfanin makamashi yana da kyau, daidaitaccen bututu yana buƙatar kusan watts 20-30. Koyaya, ingantaccen makamashi na fitilun LED yana da kyau musamman. Wannan fa'idar da alama ita ce mafi sananne a farkon. Duk da haka, da aka ambata batu ne mafi daga cikin dalilin da ya sa LEDs ne mai rahusa fiye da kyalkyali shambura: Ko da yake saye halin kaka ne muhimmanci mafi girma, da zuba jari biya kashe bayan game da shekaru uku, saboda duka da ƙananan makamashi halin kaka (kimanin. 50-70% kasa idan aka kwatanta da. zuwa "tsohuwar "Fitila) da kuma kawar da sake sayan farashi yana haifar da tanadi.

Bambance-bambance a cikin inganci

Kasuwancin LED yana girma da sauri sosai, kuma kewayon bambance-bambancen inganci ba zai iya zama mafi girma ba. Wani "addini" na kansa ya riga ya samo asali game da abin da LEDs ya fi kyau, yawancin lumens za a iya amfani da su a kan wane saman, wanda tasirin sanyaya ya fi dacewa kuma wane nau'in launi ya dace da cewa rayayyun da aka kula da su daga baya sun sami isasshen haske. makamashi.

Abvantbuwan amfãni na LEDs "kayan aikin da aka yi"

Intanit yanzu yana cike da umarnin DIY wanda ke bayyana yadda ake gina raka'o'in hasken wuta da kanku. Abubuwan da ke cikin gida, duk da haka, suna buƙatar lokaci mai yawa na zuba jarurruka, saboda duk sassan dole ne a saya su daban-daban bayan lissafin da ya gabata na ginin lantarki da ake buƙata kuma ana buƙatar wani fasaha da ilimin da ake bukata don taron - maimakon. wani abu ga masu sha'awar sha'awa na gaske.

Duba zuwa nan gaba

Wasu masana'antun suna kai hari ga abokan ciniki waɗanda kawai ke son maye gurbin tsoffin bututun su da LEDs. Maganin zai iya zama mai sauƙi: Cire bututun kuma maye gurbin su da bututun LED. Sauran bambance-bambancen shine a cire gaba ɗaya mashaya haske na baya ciki har da tubes kuma shigar da tsarin fitila wanda yake tunawa da ƙananan jiragen ruwa na nan gaba kuma ana hawa ta amfani da maɓalli da igiyoyi masu rataye. Sarrafa yana yiwuwa don canja wurin ƙimar haske na yanzu na luminaire zuwa wayoyin hannu da ba da izinin kwatancen mutum, gabaɗaya bisa ga burin mai amfani kuma, ba shakka, ya dace da bukatun dabbobi da shuke-shuke waɗanda duk ƙoƙarin da aka yi. . Wannan yanayin zai ci gaba har sai duk hanyoyin hasken da suka dogara da haske ko hasken iskar gas ko wayoyi sun zama tarihi.

Kyakkyawan yanayin

Daga farkon shakku, ingantaccen yanayin ya haɓaka kuma amfanin LEDs a bayyane yake: mafi ƙarfi, mafi inganci, mai rahusa! Don haka idan dole ne ku canza bututu nan gaba kaɗan, lokaci yayi da za ku yi tsalle kan jirgin ƙasa mai sauri kuma ku amince da haske da haske daga diodes masu fitar da haske.

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *