in

8 Alamu na Ƙaunar Cat

Tabbas, kuna son cat ɗin ku - amma kuna nuna mata kuma? Ta yadda ta fahimta? Don Ranar Cat ta Duniya ta yau, muna ba ku shawarwari waɗanda da su zaku iya nuna ƙaunar ku.

Furta ƙaunarmu ga wani ba koyaushe ba ne mai sauƙi - musamman lokacin da wani ya kasance cat. Bayan haka, ƙwanƙolin karammiski suna magana da yare dabam fiye da yadda muke yi. Ko a soyayya. Abin da ya sa muke ɗaukar Ranar Cat ta Duniya a matsayin dama ga wasu koyarwa a cikin abubuwan nuna ƙauna ga cat:

Harshe Muke Magana

Mu ’yan Adam, muna sadarwa ne ta hanyar muryoyinmu. Ko da ba lallai ne hakan ya kasance ga kuliyoyi ba: Ta hanyar yin koyi da sautin kitty ɗin ku, kuna ba ta tsaro kuma ku sa ta ji cewa za ta iya amincewa da ku. Idan ka saurara da kyau, har ma za ka yi mamakin yadda “harshen katon” ya bambanta. Domin baya ga tsarkakewa da tsinkewa, tawul ɗin karammiski kuma na iya tarwatsewa, tsawa ko shuɗe.

Oh, latsa Ni

Ɗaya daga cikin abubuwan da kuliyoyi suka fara samu bayan haifuwa: ana lasar da su daga harshen mahaifiyarsu. Shi ya sa zai iya faruwa daga baya kitty ɗinki ta ƙawata muku da harshenta na sandpaper don nuna muku ƙaunarta. Idan kun ƙyale wannan, za ku iya ƙarfafa dangantakar ku.

Akasin haka, wasu kuliyoyi kuma suna jin daɗin zama. Abin farin ciki, ba dole ba ne ka lasa cat don yin wannan. A maimakon haka, jiƙa ƙaramin tawul, alal misali, tare da ɗan ɗanɗano ruwan dumi sannan a shafa shi a kan Jawo. Hakanan za'a iya amfani da goge goge. Don haka za ku iya yin koyi da shirin pampering na cat uwaye.

Kifita cikin Idanunki, Baby

Bari a ƙarshe mu isa ga mahimman bayanai: Da kyar wani abu ya ce "Ina son ku" a cikin yaren katsi kamar yadda a hankali yake lumshe idanu. Kitty kawai ta huta kusa da ku tana kallon ku da murfi masu nauyi? Sa'an nan kuma mayar da ita kiftawa, kifta mata ido na wasu lokuta - kuma tabbas za ta ji irin yadda kuke sonta. A wannan lokacin duka biyun suna nuna cewa zaku iya shakatawa tare kuma kuna jin lafiya. Kuma babu wata hujjar soyayya, ko?

Na Rike Maka Kai Na

A cikin mafi kyawun yanayin yanayin, ana nufin bugun kai a tsakanin mutane don wasa ne, amma watakila ma yana nufin ya zama mai faɗa - ba haka damisar gidan ku ba. Idan cat ɗinku ya ba ku goro, kuna iya ɗaukar shi azaman yabo. Ta hanyar shafa kanta akan ku, tana musayar ƙamshi da kai - kuma ta sanya ku a matsayin ɓangare na ƙungiyarta. Da wannan, ta gaya muku sarai: Hey, na karɓe ku! Kuma da wuya za ku iya tsammanin babban yabo daga cat.

Bari Kanku A Tuba

Muna son tausa masoya - iri ɗaya ne da kuliyoyi. Kuma kamar yadda yake tare da mutane, mai zuwa ya shafi: kawai gwargwadon abin da takwararka ke so. Cats suna nunawa sosai lokacin da suke kusa da zama a kusa. Sannan suna iya buge ku ko kuma su gudu. Sabili da haka, yana da kyau a jira takun karammiski don neman hankalin ku da kansa. Sannan shafa su a wuraren da suka fi so. Ga mafi yawan kuliyoyi, waɗannan suna kewaye da kunci, kunci, da kunnuwa.

Soyayya Ta Wuce Ta Ciki (Cat).

Tabbas, bai kamata ku wuce gona da iri ba, amma: Tabbas cat ɗinku zai yi farin ciki game da wani magani a matsayin alamar ƙaunar ku. Amma da gaske kawai amfani da su a cikin matsakaici, misali a matsayin nau'i na ingantaccen ƙarfafawa a cikin tarbiyya. Yawancin kuliyoyi a Jamus sun riga sun yi kiba - tare da mummunan sakamako ga lafiyarsu. Kuma kiyaye cat ɗinku lafiya a ƙarshe shine alamar ƙauna.

Wani lokaci Kuna Bukatar Hutu

Kamar yadda lokacin biyu yake da kyau - a tsakanin, dole ne ku kiyaye nesa. Tabbas, hakan yana sa sake ganin ku ya fi kyau sosai. Ga cat ɗin ku, wannan yana nufin cewa dole ne ya iya janyewa a kowane lokaci idan yana buƙatar hutawa da nisa. Saita wuraren ɓoye daban-daban na kitty waɗanda za ta iya zuwa yadda take so. Kuma mutunta iyakokinta: idan cat ɗinku ya janye, kada ku dame ku ko sanya kanku akansa.

Zaku iya Wari Ni?

Shawarwari mai mahimmanci musamman lokacin da kuka fara sanin juna: Bari cat ya shakar ku da yawa. Cats suna ɗaukar bayanai da yawa ta hanyar wari. Wannan shine dalilin da ya sa yana da kyau, alal misali, ka mika hannunka ga kyanwa wanda har yanzu ba a san shi ba don yin shaƙa kafin kawai ka shafa shi.

Hakanan zaka iya barin kitty ta sha kamshi akan gyale ko T-shirt don ta saba da kai. Za ku ga: tabbas cat zai iya jin warin ku da sauri - kuma babu abin da zai hana ku lokacin ingancin ku tare!

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *