in

8 Kyawawan Kayayyakin Cane Corso Don Halloween 2022

Tarbiyan Cane Corso da halinsa suna ba da ƴan ƙalubalen da za ku iya shawo kan su ta hanyar daidaito da fahimta:

Yana da mahimmanci ku haɗu da Cane Corso Italiano da wuri kuma ku san su da sauran karnuka da dabbobi da kuma mutane. Sa'an nan kuma zai ci gaba da zama mai dadi da abokantaka na zamani.

Corso na iya samun takamaiman dabi'ar farauta, amma tare da ingantaccen horo, zaku iya sarrafa shi.
Ka tuna cewa mallakar Cane Corso zai ɗauki abubuwa da yawa daga gare ku, yanayin jikin ku, da kuma shirye ku na jagoranci. Idan kun kasance mafi kyawun yanayi, girman, nauyi, da ƙarfin hali na nau'in kare Italiyanci na iya sanya ku cikin yanayi mara kyau.

Cane Corso Italiano yana buƙatar daidaitaccen mai mallakar kare wanda zai iya yin alfahari da yawan haƙuri. Mu, saboda haka, ba mu ba da shawarar nau'in, wanda ke da alaƙa da kalubale da yawa, ga masu farawa.

#1 Halin Cane Corso yana burge shi tare da kwanciyar hankali, annashuwa, amincewa da kansa, amma kuma yanayin faɗakarwa.

Asalin Cane Corso Italiano bai bayyana ba. Ala kulli hal, ya tabbata cewa babban kare tsohon irin kare ne. Tuni a lokacin manyan al'adu na Mesopotamiya tsakanin Euphrates da Tigris mutane sun sassaƙa kamannin karnuka masu kama da dutse.

Daga waɗannan kakanni, Molosso Romano a fili ya taso a cikin Daular Roma, wanda daga layinsa ne Cane Corso ya taso. Babban aikinsa shi ne kula da gida da tsakar gida da manyan garken shanu. Duk da haka, an kuma yi amfani da shi azaman kare yaki, yana jan kaya da kuma yin hidima a matsayin kare farauta don farautar manyan wasanni masu ƙarfi.

A cikin ƙarnuka masu zuwa, duk da haka, Cane Corso ya faɗi cikin mantawa har sai an bar wasu ƴan samfurori. Koyaya, nau'in ya sami farfadowa a cikin 1970s. Sai a shekarar 1996 aka kafa ma'auni na hakika.

#2 A matsayin mai sa ido mai aminci, Corso yana son ya kare ku da dangin ku a kowane lokaci.

Ƙungiyar laima mafi girma ta cynological "Fédération Cynologique Internationale" ta jera Cane Corso Italiano a cikin rukuni na 2 "Pinscher da Schnauzer - Molossoid - Swiss Mountain Dogs" kuma a cikin Sashe na 2.1 "Molosser, karnuka masu kama da mastiff". FCI tana ƙayyadaddun ƙa'idodi masu zuwa:

Maza sun kai girman 64-68 cm. Mata suna da ƙananan ƙananan a 60-64 cm.

Ya kamata maza su auna kimanin kilogiram 45-50, mata kuma su kai kilogiram 40-45.
Jikin Cane Corso yana ɗan tsayi kaɗan fiye da tsayin ma'aunin sanda da aka auna a gindin wuya.

Ƙunƙarar sa ya fi croup ɗinsa girma, wanda ya miƙe zuwa babban saiti, wutsiya mai ƙarfi da aka ɗauka a kwance zuwa layin da ke kwance.

Kirjin da Corso ya yi yana gudu har zuwa gwiwar gwiwar sa.

Kafadarsa na da tsoka sosai kuma sun hade cikin kafafunsa na gaba, wadanda suma suna da karfi.

Cane Corso Italiano yana da gajere, madaidaiciya gashi. Tufafinsa na iya zama launuka iri-iri: baki, launin toka mai guba, slate launin toka, launin toka mai haske, jajayen barewa, fawn, da brindle. Yana kuma da abin rufe fuska mai launin toka ko baki wanda bai kamata ya wuce idonsa ba.

Shugaban Schutzhund ya nuna a fili cewa na Molossians ne, kamar yadda nisa ya wuce tsayi a wasu wurare.

Gajeren gunkinsa amma faffadan bakinsa an raba shi da kwanyar ta tasha mai iya ganewa.

Muƙamuƙin Cane Corso yana cike da cizon almakashi.

Kunnuwa suna da siffar triangular kuma masu tsayi, tare da faffadan saiti sama da kunci. Abubuwan da aka rataye sun kasance galibi suna toshewa, wanda yanzu haramun ne a Jamus.

Idanun Mastiff na Italiyanci suna da matsakaici, zagaye, kuma zai fi dacewa da duhu.

#3 Wannan babban nau'in kare yana da hankali kuma mai hankali, kuma yana jin daɗin aiki mai wahala.

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *