in

Abubuwa 5 da Cat ɗinka ke ƙi

Duk wanda ke da cat yana yin yanke shawara da yawa a kowace rana - daga abinci zuwa karce. Amma wasu da muke samun ma'ana suna fuskantar rashin fahimta a tsakanin kitties ɗinmu.

Kun san haka kuma? Wani lokaci, saboda wasu dalilai da ba za a iya bayyana su ba, cat ɗin ku yana jin haushi da gaske. Kuma wannan ba abin mamaki ba ne - bayan haka, kuliyoyi na iya zama masu kyan gani: cat ɗin ku na iya jin haushin ku har ma da yanke shawara marasa mahimmanci. Ba tare da la'akari da ko game da abinci na cat ba ne, akwatin zuriyar dabbobi, ko kuma wurin da aka zana.

Amma kada ku damu: ba kai kaɗai ke da waɗannan yanke shawara mara kyau ba. Wannan shine dalilin da ya sa PetReader yayi bayanin waɗanne yanke shawara mafi yawan masu su ke yin kuskure ga cat ɗin su - da abin da ya kamata a yi a maimakon haka.

Abinci mara kyau

Yawancin masu mallakar cat sun san cewa kitties na iya zama da gaske idan aka zo ga abinci. Wannan ya sa ya zama da wahala a yanke shawara game da abubuwan da suka dace don cat. Ko da kawai kuna siyan abinci mafi tsada: wannan ba wata alama ce mai inganci don takun karammiski ba.

Don haka yawanci babu wata fa'ida a tilasta wa cat yin abin da ba ya son ci. Maimakon haka: ci gaba da kallo. Kuma bari likitan dabbobi ya fayyace ko ƙin cin abinci da gaske ba cuta ba ne.

Kun Kori Cat ɗinku Doguwa ko a Wurin da Ba daidai ba

Cat naka yana barinka ka karu da kyanwarka da jin daɗi - kuma ta riga ta zage ka da tafin hannunta. Tabbas, wannan yana da alama kyawawan halaye ne. Ainihin, cat ɗinku yana sadar da abin da baya so a halin yanzu. Masana sun dade da sanin cewa mu'amala da kusanci dole ne ya fi fitowa daga cat don ya ji daɗi sosai da shi.

Bugu da kari, kuliyoyi da yawa suna da wasu wuraren da ba sa son kiwo. Misali akan ciki. Don haka, a koyaushe ku kula sosai ga harshen jikin cat ɗin ku kafin kawai ku gwada shi. Kuma a ko da yaushe a sa ido a kan halayensu, ko da lokacin cudling.

Tafiya zuwa Bathroom Ba tare da kyan gani ba

Yana kama da yanke shawara mai sauƙi: lokacin da kuka je gidan wanka, kuna so a bar ku ku kaɗai. Don haka Kitty ta tsaya a gaban ƙofar. Koyaya, cat ɗinku na iya amincewa da wannan da sauri tare da tsawa mai ƙarfi - ko tare da zazzagewa a ƙofar da aka rufe. Domin kyanwa da yawa suna son bin ubangidansu a ko'ina. Eh: har zuwa bandaki.

Dalili: Katsin ku na iya zama mai sha'awar kawai kuma yana son sanin ainihin abin da kuke yi. Wataƙila ita ma tana son ta kwanta a cikin ruwa ko kuma ta yi wasa da famfo. Amma yana iya zama cewa cat ɗinku yana jin tsoron asara don haka ba ya son rabuwa da ku. Idan kuna shakka, yi magana da likitan dabbobi don yin watsi da yiwuwar dalilai na lafiya.

Ba daidai ba Hukunce-hukuncen Akwatin Litter

Helge Schneider ta rera waka: “akwatin zuriyar shara, kwalin shara, eh wannan yana sa cat farin ciki. Duk da haka, wannan ba koyaushe ba ne. Cats galibi suna jin haushi musamman game da tsaftar su. Ma'ana: Ko da ƙananan yanke shawara na iya zama yanke hukunci ga yakin cat ɗin ku.

Akwatin kwandon yana da tsabta koyaushe? A wurin shiru yake? Shin kun raba isassun akwatunan zuriyar dabbobi don kuliyoyi? Duk wannan na iya sanin irin yadda kitty ɗinku ke son zuwa wurinta na shiru. Tukwici: Gabaɗaya, ƙwararru koyaushe suna ba da shawarar shigar da ƙarin kwandon shara fiye da kuliyoyi waɗanda ke zaune a cikin gida.

Ba Ka Yi Amfani da Cat ɗinka zuwa Akwatin Sufuri ba

Shin ƙwanƙarar kambinka tana yage da zaran ka zo kusa da kusurwa da akwatin jigilar sa? Wataƙila hakan ba saboda akwatin ba ne. Ya fi saboda kitty na danganta shi da ziyarar ga likitan dabbobi. Duk da haka, akwai wasu abubuwa da za ku iya yi don tabbatar da cewa cat ɗinku ya karɓi akwatin.

Kawai tabbatar cewa cat ɗinku yana haɗa akwatin tare da ƙarin ra'ayoyi masu kyau. Misali, zaku iya sanya bargon da kuka fi so a ciki. Bar akwatin jigilar kaya a cikin ɗakin na ɗan lokaci. Don haka cat ɗinku zai iya bincika kuma ya kalli abin ban tsoro cikin kwanciyar hankali. Kayan wasan yara da katsina kuma na iya tabbatar da cewa a hankali ta matso kusa da akwatin jigilar kaya. Idan cat ya zauna a ciki, za ku iya yabe shi kuma ku ba shi ƙarin magunguna.

Cat ɗinku yana ƙin sabon Post Scratching

Tsohuwar post ɗin ya yi kyau ya tsage kuma gabaɗaya ya riga ya wuce matsayinsa? Yawancin masu mallakar cat ba sa jinkirin dogon lokaci, ba shakka, suna siyan kitty ɗin su sabon matsayi mafi kyau. Godiya daga cat, a gefe guda, ba koyaushe yana zuwa ba - yana iya ma kauce masa da farko.

Dalilin haka shine yawanci cewa kuliyoyi halittu ne na al'ada. Dole ne ka fara fara amfani da sabon posting na karce. Za ka ga cewa za ta yi flicking ba da daɗewa ba. Amma da ta yi farin ciki da tsohuwar na ɗan lokaci - muddin babu haɗarin rauni.

Gabaɗaya: yanke shawara mara kyau wani ɓangare ne na rayuwa, kuma lokacin zama tare da cat ɗin ku. Abu mafi mahimmanci, duk da haka, shine koya daga gare ta kuma ku lura da waɗanne yanke shawara cat ɗin ku ya fi dacewa da su. Domin a ƙarshe kuna son abu ɗaya kawai: mafi kyau ga cat ɗin ku.

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *