in

Dalilai 5 Da Ya Kamata Ka Raba Kwancen Ka Da Karenka

Idan ka sanar da cewa abokinka mai ƙafafu huɗu yana barci a kan gadonka tare da kai, sau da yawa ba kawai kallon mamaki ba ne amma har da shawara game da yadda za a kawo shi!

Tare da wannan labarin, muna so a ƙarshe kuma sau ɗaya kuma gabaɗaya karya tatsuniya cewa kawai karnuka marasa horo ko marasa tarbiyya, kwikwiyo ta wata hanya.

Bayan haka, akwai kyawawan dalilai na raba gadon ku tare da kare ku!

Anan ga taimakon muhawararmu don tattaunawarku ta gaba tare da mutanen da ke da kyakkyawar shawara kan ingantacciyar horarwar kare:

Nasarar tarbiyya ta fi girma idan masoyin ku ya kwana da ku

Raba gado alamar amana ce. Tsalle na bangaskiya idan kana son abokinka mai ƙafafu huɗu ya yi kyau kuma ya yi kyau.

Yawan amincewa da ɗan kwiwarku da babban karenku, zai fi ɗokin koyo, da biyayya, da faranta muku rai!

Za a ƙarfafa haɗin gwiwar ku idan an bar kare ku ya kwanta a gadonku

Wanene ba ya son snuggling sama a jikin dumi a ƙarƙashin bargo da yamma?

Duk wanda ya taba ganin tarin karnuka, ciki har da gunkin kerkeci, suna barci tare, ya san cewa sau da yawa suna gida kusa da juna.

Kwankwasa da yin barci tare suna ƙarfafa haɗin gwiwa kuma ku duka suna sakin hormone oxytocin.

Wannan hormone yana da yanke shawara don jin daɗin jin dadi kuma don haka don haɗin kai lokacin da aka saki shi a lokacin cuddling.

Yana da lafiya domin yana sa ku farin ciki tare

Baya ga oxytocin, akwai wani sanannen hormone farin ciki, serotonin.

Ana samar da Serotonin a jikinka lokacin da kake jin dadi. Abokin ka mai fushi da ke gefenka yana sa ka farin ciki?

Cikakke, yana kuma ba ku lafiya. Serotonin ba kawai yana ba ku haɓaka cikin farin ciki ba, yana kuma kwantar da tsokoki kuma don haka tashin hankali ya haifar da damuwa na yau da kullun.

Barci tare da kare ku na iya hana matsalolin barci!

Ana ƙaddamar da ƙarin rahotanni don barci mai kyau. Da alama ba zai taimaka sanin nasihu iri-iri don ingantacciyar bacci ba.

Karen ku a cikin gadon ku da ɗan snuggling, runguma, da dabbobi za su hutar da ku kuma su taimake ku yin barci da sauri kuma ku kasance cikin barci mafi kyau.

Sanin cewa ba kai kaɗai ba ne babban taimako ga wasu mutane.

Yana ba ku da kare ku tsaro lokacin da kuke barci tare a gado ɗaya!

Mutanen da ba su da aure waɗanda suka daɗe suna rayuwa su kaɗai ya kamata su yi tunanin barin karensu ya kwanta a gadonsu.

Baya ga nau'ikan hormones daban-daban kuma don haka farin ciki da lafiyar da suke bayarwa, kuna kuma samun kyakkyawan yanayin tsaro.

Wannan motsin zuciyar ba zai bar ku gaba ɗaya da masoyin ku ba har ma da rana. Ba komai idan kana wurin aiki kuma yana gida shi kadai.

Jin daɗin sake kasancewa tare da maraice yana sauƙaƙa muku jure damuwa a wurin aiki. Masoyinka, a gefe guda, ba zai haifar da wata damuwa ta rabuwa ba idan ya fuskanci abubuwa shi kaɗai.

Shin akwai wasu kyawawan dalilai da ya sa ku da kare ku ba za ku kwana tare a gado ɗaya ba?

Hakika, akwai abubuwan da suka dace:

Kamar yadda ka ziyarci gidan wanka kafin ka kwanta, abokin gadonka mai kafa hudu ya kamata ya sami tsarin kulawa. Yawancin gashin kare kare da suka ɓace a kan gado ko kuma yiwuwar rarrafe dabbobi daga ƙaƙƙarfan da aka yi a baya ba su da daɗi!

Tabbas, kowannenku yana da takamaiman adadin sarari. Barci tare bai kamata a tilasta ba idan kun dame juna kawai.

Masoyin ku ya fi kowane irin rinjaye kuma yanzu ya karɓi gadonku? Wannan ba ya cikin ruhin mai ƙirƙira. Domin sabon sani na iya saurin isa iyakarta idan abokinka mai ƙafafu huɗu ya kare gadon ba zato ba tsammani ya bar kowa ya shiga sai kai!

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *