in

Nasiha 4 Kan Yadda Ake Kwanciyar Hankali Manyan Danai Lokacin Da Suke Cikin Farin Ciki

Babban Dane mai cike da hargitsi na iya yin barna a cikin gidanku, komai girman girman dakin ku. Wani lokaci yana iya zama da wahala a iya ƙunsar wannan sanannen kuzari da sha'awar.

Samun Babban Dane don kwantar da hankali abu ne na haƙuri. Yawancin za su kwantar da hankali da kansu, amma yana iya ɗaukar lokaci. Idan ya zo ga kwantar da hankalin Babban Dane, yana nufin horarwa, yin motsa jiki, da ba ta kulawa sosai. Haɗin kai tare da kare yana da mahimmanci. Kuma idan duk horo da tarbiyyar ba su taimaka ba, ya kamata ku nemi shawara daga likitan dabbobi game da ko neutering zai iya taimakawa.

An tsara horon Dane mai girma na dogon lokaci. Kwana ɗaya ko ma sati ɗaya na horo bai isa ba.

Don kwantar da hankali, gwada waɗannan fasahohin.

#1 Bada lokacin Babban Dane

Idan kana da babban ɗan kwikwiyo, fara da wuri tare da sauƙin tarbiyya da tsarin horo. Kyawawan kwikwiyo gabaɗaya ba su da ƙarfi kuma cike da kuzari. Amma Babban Dane yana da girma mai yawa ko da yana ƙarami. Idan ba ka horar da ɗigon ka aƙalla kaɗan ba, mai cin zarafi mai girma zai iya yin illa. Shi ya sa ilimi yake da muhimmanci, musamman ga Manyan ƴan ƴan Dane.

A cikin wani abu, kwikwiyo da yara suna kama da juna: suna buƙatar lokaci don girma da girma. Manyan Danes ba karnuka masu ƙarfi ba ne, amma kowane ɗan ƙaramin yaro yana da halin ɗan hauka ya ƙwace iyakarsa. Don haka, yakamata ku fara da wuri tare da horo mai sauƙi a cikin Babban Danes.

#2 Ƙirƙiri kuma ku bi tsarin horo mai tsauri

Daidaituwa da tsari sune abin da ya fi dacewa ga Babban Dane ɗin ku. Ba a san manyan Danewa da kasancewa masu tsayin daka ba, amma duk wani kare da ba a horar da shi ba zai sami 'yanci kuma ya shiga munanan halaye idan ba a kula da shi yadda ya kamata ba.

Karnuka kamar yara ne a matakin tunani. Yanayin rudani ba tare da tsari ba ba shi da kyau a gare su. Rayuwar da ba ta da iyaka kuma tana da kyau a gare ku a matsayin mai mallakar, domin idan ba a horar da Babban Dane ɗin ku ba ko da a lokacin girma, yana iya zama rashin jin daɗi ga mutane da abubuwa a cikin gida.

Don ba da babban tsarin ku na Dane da tsarin horo na yau da kullun, zaku iya yin waɗannan abubuwan don ya zama kare mai natsuwa, daidaitacce:

Horon koyo (misali umarnin koyo);
Horon jiki;
lokacin wasa.

Lura cewa duk waɗannan matakan "kariya" yakamata a yi su akan jadawali. Yin amfani da kowane batu ba shi da tasiri ba tare da jadawali ba.

Horon koyo (misali umarnin koyo)

Horon umarni shine babban abokin ku idan kuna son kare mai natsuwa da kyawawan halaye. Horar da Babban Dane ɗin ku na iya ɗaukar kusan watanni 3-6. (Idan ba ku da daidaito, zai ɗauki lokaci mai tsawo.) Kuna iya adana kuɗi da yawa kuma ku kalli bidiyon horarwa akan YouTube. Kawai je Youtube kuma rubuta a cikin "Great Dane Training". 

Ko kuma ka biya wani ya horar da kare ka. A wannan yanayin, duk da haka, ba ku gina haɗin gwiwa mai ƙarfi tare da kare ku. Ko za ku iya zuwa wurin mai horar da kare tare da Babban Dane ku. Duk abin da kuke yi, Manyan Danes suna buƙatar samun ilimi.

Hakanan zaka iya duba labarina akan horon Babban Dane. A can kuma za ku koyi yadda ake koyar da Babban Dane ɗinku wanda ya ba da umarni. "Shin Manyan Danes suna da wahalar horarwa?"

Kuna mamaki: Yaya horo yake da alaƙa da yadda Babban Dane ɗina yake natsuwa? Ku yi imani da shi ko a'a, ana iya horar da kare ku don kada ya yi kuka, don shakatawa, da kuma nuna halin nutsuwa.

Musamman idan ana maganar ƴan tsana, mutane da yawa suna tunanin, oh, suna da kyau sosai, bai kamata a horar da su yadda ya kamata ba tukuna. Wannan ba gaskiya ba ne. Ƙwararru suna buƙatar iyakoki da horo kamar yadda yara suke yi.

Yana iya zama m (kuma Manyan Danes na iya zama masu taurin kai a wasu lokuta), amma idan kun tsaya kan horon, zaku yi mamakin sakamakon. Kare yana iya zama mai kyau da farin ciki. Karnuka dabbobi ne kuma suna buƙatar jagorar fakitin don jin daɗi. Kuma ku yarda da ni, kun fi zama jagorar fakitin fiye da babban Dane ɗinku mai nauyin fam 150.

#3 Horon jiki

Wani lokaci Babban Dane ɗin ku ba zai kwantar da hankali ba saboda bai sami isasshen lokacin waje don motsa jiki da jin daɗin 'yanci ba. Ba sa buƙatar motsa jiki da yawa, amma kaɗan kaɗan yana sa su rashin daidaituwa.

Manya Manyan Danes suna buƙatar kusan mintuna 30-60 na motsa jiki na yau da kullun kowace rana. Ƙwana suna buƙatar aƙalla minti 90 a rana. Idan manya manyan Danes ko kwikwiyon ku sun tafi kwanaki da yawa ba tare da isasshen motsa jiki ba ko kuma sun shafe lokaci mai yawa su kaɗai, za su zama marasa natsuwa.

Lokacin da na yi magana game da motsa jiki, ba ina nufin lokacin da za su iya yin tafiya a cikin lambu ko kusa da gida ba. Idan za ku yi tafiya cikin sa'o'i 4-5 kuma Babban Dane ɗinku yana da 'yanci don yawo a cikin gida, wannan ba motsa jiki bane. Musamman da yake ba ku da hanyar sanin yawan motsin ta. Maganar barinshi kadai. Babban Dane ɗinku bai kamata ya kasance shi kaɗai ba sama da awanni 7-8.

Wannan a cikin kansa yana da tsayi kuma idan ba ku da lokaci mai yawa kamar yadda kuka saba, misali don dalilai na sana'a, ya kamata ku ɗauki ma'aikacin kare ko ku yi la'akari da zuciya mai nauyi ko ya kamata ku bar kare ku. Yana da yanke shawara mai tsauri, amma kuna son abin da ya fi dacewa ga dabba. Kuma duk wani dabbar gida zai yi hauka kuma ya zama mara natsuwa idan an kula da shi na dogon lokaci.

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *