in

Bayanan Chihuahua 19 Masu Ban sha'awa Za ku Ce, "OMG!"

M, mai hankali, da ƙarfin zuciya, Chihuahua wani abu ne mai fashewa ga ƙaramin kare kuma mafi ƙanƙanta a cikin hakan. Dole ne a tsara dokoki a bayyane kuma a horar da biyayya. Yana da kyau a fara daidaiton horo da wuri-wuri. Kada masu karnuka su rasa kansu a cikin kyakkyawar fuskar da wannan nau'in kare ke nunawa, musamman a matsayin kwikwiyo. Ana buƙatar daidaito koyaushe, in ba haka ba, kare zai yi amfani da shi ba tare da tausayi ba.

A sakamakon haka, Chihuahua zai yi wani abu ga ɗan adam idan ɗan adam yana manne da shi. Chi yana so ya kasance a ko'ina kuma ya zama cibiyar kulawa. Tarbiyarsa tana buƙatar daidaito da tausayawa, ɗan ƙaramin ɗan Mexico ya janye ƙauna daga ƙaunataccensa kamar yadda ya ba shi a baya. Ba har abada ba, amma ya fara wasa tare da mai kula da shi. Dole ne Chihuahua ya baiwa Chihuahua bayyananniyar jagora, mara kuskure tun daga farko.

#1 Shin Chihuahua kare dangi ne?

A bisa sharaɗi eh. Yana buƙatar mai kulawa guda ɗaya a cikin iyali kuma shi ba karen yara ba ne. Yara dole ne su san ainihin yadda za su rike ɗan ƙaramin dwarf.

#2 Akwai nau'ikan Jawo guda biyu daban-daban a cikin wannan nau'in kare, gajere da dogon gashi. Tsarin tsarin jiki bai bambanta tsakanin bambance-bambancen masu dogon gashi da gajerun gashi ba.

Chi yana auna tsakanin kilogiram 1.5 zuwa 3 tare da matsakaicin tsayi na santimita 20. Duk karnukan da suka fi ƙanƙanta kuma nauyinsu bai wuce kilogiram 1.5 ba suna ƙidaya a matsayin kiwo na azabtarwa. Wannan yana nufin cewa halayen waje suna haifar da lalacewar lafiyar kare. Ba dole ba ne a yi ƙarami kare ba ko kaɗan, shi ne abin da aka fi so.

#3 Duk wanda ya taɓa samun ko yana da Chihuahua sau da yawa yakan sami wasu karnuka masu ban sha'awa.

Rayuwa tare da ƙaramin dwarf shine kwarewa kowace rana. Ra'ayoyi masu wayo, amma kuma na banza, balagagge a kan Chi, wanda aka siffa kamar apple kuma ya rataye da manyan kunnuwa guda biyu. Yana da tabbaci yana ɗaukar wutsiyarsa a bayansa kuma "fashion" shine abin da ke farantawa. Tufafin na iya zama launin ruwan kasa da fari, baki da fari, ja da fari, ko launin tricolor, duk launuka suna da izinin daidaitattun nau'ikan. Fitowa, idanu masu duhun duhu sun cika hoton gaba ɗaya.

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *