in

Facts 16 Yorkie Mai Ban sha'awa Za ku Ce, "OMG!"

#10 Ta yaya zan hana Yorkie dina daga leƙen asiri da zubewa a cikin gida?

Hanya mafi kyau don dakatar da Yorkie daga leƙen asiri a cikin gida shine a kai shi waje akai-akai - 3-4X a rana ɗaya a lokaci guda, kowace rana. Ƙwayoyin Yorkie za su buƙaci su sauƙaƙa kansu sau ɗaya a kowace sa'a ko biyu yayin da manyan Yorkies na iya riƙe shi tsawon lokaci tare da horon da ya dace.

#11 Har yaushe Yorkies za su iya rike bakkunansu?

Duk da yake dole ne a fitar da ƴan kwikwiyon Yorkie sau ɗaya a kowane sa'o'i 1-2 yayin aikin horar da tukwane, manyan Yorkie waɗanda ke da cikakken horon tukwane yakamata su iya riƙe shi na awanni 8. Kodayake ƙwararrun ƙwararrun Yorkies na iya ɗaukar shi na tsawon sa'o'i 10-12), bai kamata a sa ran yin hakan ba.

#12 Har yaushe Yorkies za su iya riƙe ɗigon su?

Yawancin ƙoshin lafiya, karnuka manya za su je gidan wanka da sauri sa'a ɗaya ko makamancin haka bayan cin abinci. Za su iya, duk da haka, riƙe tarkacen su ya fi tsayi idan ya cancanta. A gaskiya ma, ga mafi yawancin, kare mai lafiya mai lafiya zai iya riƙe stool na tsawon sa'o'i 12 ko fiye.

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *