in

Abubuwa 16 da kuke buƙatar sani Game da Mallakar Chihuahua

#7 Har yaushe Chihuahua zai iya riƙe baƙonsa?

Yarinyar kare na iya riƙe baƙonsa na tsawon sa'o'i 10-12 idan an buƙata, amma wannan ba yana nufin ya kamata ba. Ya kamata a bar matsakaicin kare babba ya ba da kansa a kalla sau 3-5 a kowace rana. Aƙalla sau ɗaya kenan kowane awa 8.

#8 Ta yaya zan hana Chihuahua dina daga zube a cikin gida?

Nan take ta katse shi tafada tare da cewa "Ah ah!" Fitar da kare waje da wuri-wuri ( ɗauke shi a duk lokacin da zai yiwu kuma sanya leash a kan kare yayin da kake zuwa ƙofar).

Da zarar kun fito waje, ɗauki kare daidai wurin da kuke son ya “tafi”.

#9 Shin Chihuahuas suna da wanda aka fi so?

An san su a ko'ina don yin sha'awar mutum ɗaya kuma suna ƙin sababbin mutane, amma hakan na iya zama saboda karnuka sun fi son waɗanda suka fi dacewa da halayensu. Alal misali, karnuka masu ƙarfi sun fi dacewa su haɗu da mutum mai ƙarfi.

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *