in

Dalilai 16 da ya sa ba za a amince da haddin kan iyaka ba

An bayyana wannan a zahiri a cikin komai - komai ayyukan da ake buƙata daga kare, zai yi duk abin da ke cikin ikonsa don biyan bukatun. Tabbas, bai kamata ku yi tsammanin da yawa daga dabba ba - mai shi dole ne koyaushe ya fahimci iyakokin iyawar dabbarsa. Kodayake kada ku yi shakka, wannan nau'in zai iya ba ku mamaki, kuma fiye da sau ɗaya.

A da, an yi amfani da Border Collie a matsayin kare kiwo, kuma a yanzu haka yana ko'ina a tsaunukan Scotland, tsaunukan Alps, da sauran wurare, don haka tunanin makiyayi ya wanzu. Don haka ne wani lokaci kare zai iya ɗaukar yara da yawa waɗanda ke tare da shi ba tare da manya ba a matsayin waɗanda ke ƙarƙashin alhakin kansa.

A cikin dangantaka da wasu dabbobi, wannan nau'in ko dai ya kasance tsaka tsaki ko kuma yayi ƙoƙarin yin abokai. Gabaɗaya suna da abokantaka sosai kuma karnuka masu buɗe ido, masu son jama'a da kirki. Don kare gida mai zaman kansa, wato, a matsayin mai sa ido, nau'in ba shi da kyau sosai, saboda kawai abokantaka da bude ido. Ko da yake suna iya tayar da haushi da kuma haifar da damuwa, ba a saba da Border Collie su kai hari ga mutum ba. Yana kula da baƙi a kan titi ba tare da tsangwama ba, ba tare da wani motsi na musamman ba. Idan wannan abokin naku ne, mai yiwuwa kare zai yi ƙoƙarin yin abota da shi nan da nan.

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *