in

Dalilai 15+ Me yasa Ba za a Amince da Bulldogs na Faransa ba

Kare na Bulldog na Faransa, duk da sunansa, ya samo asali ne a Ingila a karni na 17. Waɗannan karnuka sun shahara musamman a cikin birnin Nottingham kuma, mahimmin abu, akwai masu sana'ar yadin da aka saka da yawa a wannan birni. A lokacin da ake tsananin bukatar yadin da aka saka a Faransa, an yi ƙaura gabaɗaya, kuma, saboda haka, masu sana'a daga Nottingham suna cikin waɗanda suka je Faransa don neman ingantacciyar rayuwa da sabbin damammaki.

Tabbas, sun ɗauki karnukan da suke ƙauna tare da su, kuma bayan ɗan lokaci, kayan ado na bulldogs sun sami shahara da shahara a Faransa. Suna son sanin, suna da tsada, ciki har da saboda ƙananan adadin mutane a farkon matakan. Shekaru ɗari da yawa, waɗannan karnuka sun bazu ko'ina cikin Turai, suna shahara ba kawai a tsakanin mutane masu daraja ba (kuma mun san yadda aristocrats ke son ƙananan karnuka a tsakiyar zamanai) har ma a tsakanin 'yan kasuwa da masu sana'a. An fara rajista a Faransa a ƙarƙashin sunan "Bulldog na Faransa".

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *