in

Haƙiƙa 14+ waɗanda Sabbin Masu Rottweiler Dole ne Su karɓa

Tsawon jikin Rottweilers ya ɗan fi tsayin su, wanda ya bambanta daga 55 cm ga ƙananan mata zuwa 70 cm ga manyan maza. Suna auna daga 36 zuwa 54 kg.

Rottweiler kare ne mai nauyi mai katon kai, madaidaici, kuma kunnuwa masu faduwa. Yana da wani kakkarfan lallausan murabba'i, amma saboda lebbansa da suke faduwa (fukafukansa), wani lokaci yakan fashe. Rottweiler ya kamata koyaushe ya kasance baƙar fata tare da alamar ja-launin ruwan kasa. Tufafin da ya dace gajere ne, mai yawa, kuma ɗan ƙaramin ƙarfi. Wani lokaci 'yan kwikwiyo na "m" suna bayyana a cikin zuriyar dabbobi, amma ba a yarda su shiga cikin nune-nunen ba. An kulle wutsiyoyi ba da daɗewa ba, da kyau har zuwa kashin kashin baya ɗaya ko biyu.

Rottweilers suna girma a hankali a hankali, wanda ya saba da manyan nau'ikan. Mutane da yawa suna kaiwa ga cikakken girma balagaggu kawai ta hanyar shekaru 2-3, kodayake wannan yawanci yana faruwa a shekara ta farko. Irin waɗannan karnuka za su sami lokaci don yin kitse da daidaita ƙirji kuma a ƙarshe su zama manyan karnuka waɗanda muka saba gani.

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *