in

Bayanan Gaskiya 14+ Game da Kiwo da Horar da St Bernards

#4 A daren farko, ɗan kwiwarku zai farka akai-akai, yana kuka kuma ya kasance cikin damuwa.

Kuna buƙatar tallafa masa. Amma a kowane hali, kar ka ɗauki kare a hannunka ko a gado.

Babban mahimmancin kiwon ɗan kwikwiyo na St. Bernard shine cewa ba za ku iya ba shi izinin abin da kuke son hana shi ba.

#5 Abu na gaba da kuke buƙatar saba wa saurayin abokinku shine sunan barkwanci.

St. Bernards karnuka ne masu hankali kuma da sauri sun fahimci cewa jin sunan laƙabi, kuna buƙatar gudu zuwa ga mai shi. Don haka, ɗauki magani tare da ku a cikin aljihunku kuma ku saka wa ɗan kwiwarku duk lokacin da ya amsa sunan laƙabin.

#6 Ko da yake St. Bernards manyan karnuka ne, sararin da ke cikin ɗakin ya isa gare su.

Kada ku taɓa azabtar da dabbar ku saboda wannan. Gara koya masa yadda zai kwantar da kansa akan titi. Don yin wannan, bayan barci da ciyarwa, fitar da ɗan kwikwiyo zuwa cikin yadi a wuri guda. Bayan ya gama aikinsa, yabo, ya ba da kyauta, sannan ya fita waje na ƴan mintuna.

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *