in

Bayanan Gaskiya 14+ Game da Kiwo da Horar da Keeshonds

#7 Batu na uku, wanda ke haifar da matsala mafi girma ga sabbin masu ’yan kwikwiyo, shi ne ma’anar iyakokin abin da ya halatta a cikin kwikwiyo.

Sau da yawa, yawancin masu novice karnuka suna tunanin cewa halayen da ba a so na ɗan kwikwiyo na Keeshond "zai wuce da kanta, zai girma". Amma, abin takaici, ɗabi'ar da aka yarda ga ɗan kwikwiyo, babban kare zai ɗauki abin da ba shi da kyau.

#8 YANA DA MUHIMMANCI GA SANI: akai-akai da wuce gona da iri irin hukuncin da ya biyo bayan kusan kowane aiki na kwikwiyo yana da illa ga ruhinsa mai rauni kuma yana iya haifar da gaskiyar cewa ɗan kwiwar Keeshond ya girma da tsoro da damuwa.

Ƙwaƙwalwar kwikwiyo, don ci gaba na al'ada na al'ada, ya kamata ya sami damar gano duniyar da ke kewaye da shi, wanda har yanzu yana iyakance ta gidan ku ko gidanku.

#9 Tuni yanzu, yakamata ku fara fahimtar kanku da umarnin farko na biyayya cikin sauƙi cikin wasa.

Yayin da ake mai da hankali kan lada don yin aiki, saboda psyche ɗin ɗan kwikwiyo har yanzu filastik ne kuma tsananin tsananin ƙarfi da daidaito na iya haifar da ɗan kwikwiyo ya tsorata da matsorata.

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *