in

12 Coton de Tulear Facts waɗanda zasu iya ba ku mamaki

#4 Coton yana son mutumin da yake magana fiye da komai kuma koyaushe yana neman lamba tare da su.

Kasancewa kadai dole ne a fara aiwatar da shi da wuri, don kada ya zama damuwa ga maƙwabta - da kuma ɗan ƙaramin saurayi - lokacin da maigida ko uwargiji ya yi wani abu ba tare da shi ba.

#5 A zahiri, Coton shine kyakkyawan aboki ga tsofaffin masoyan kare, muddin suna shirye su kula da kyakkyawar rigar da in ba haka ba tana son matt!

Hakanan ya gamsu da ƙarancin motsa jiki, yana jin daɗin hankalin ɗan adam, yana mayar da shi cikin taushi.

#6 Hakanan yana da sauƙin ɗauka da hannu ko cikin aljihu, ɗaukar sarari kaɗan.

Masu jirgin ruwa sun kawo shi tsibirin Madagascar. Sunan yana nufin gashin sa kamar auduga (Coton = auduga daga Tulear). Coton ba ya zubar.

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *