in

Nasihu 10 don Horar da Manyan Pyrenees

Great Pyrenees nau'in kare ne wanda Fédération Cynologique Internationale (FCI) ta gane. Suna ɗaukar daidaitaccen lamba 137 kuma suna cikin rukuni na 2, Pinscher, Schnauzer, Molossoid da Dogs na Dutsen Swiss, da kuma Sashe na 2, Molossoid, da kuma rukunin 2.2, Dogs Mountain. Ana kiran Faransa a matsayin ƙasar ta asali.

Duk da karfin jikinsu, manyan karnukan dutsen Pyrenean suna motsawa da ladabi. Dangane da ma'aunin nau'in, maza yakamata su kai santimita 70 zuwa 80 mai ban sha'awa a bushe; Bitches na iya zama ɗan ƙarami a 65 zuwa 75 santimita. Nauyin da ba a fayyace ba yana daga kilogiram 40 zuwa 60, ya danganta da jinsi. Tsawon rayuwa shine kusan shekaru 10 zuwa 12.

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *