in

Sloughi (Larabawa Greyhound): Bayanin Ciwon Kare

Ƙasar asali: Morocco
Tsayin kafadu: 61 - 72 cm
Weight: 18 - 28 kilogiram
Age: 12 - shekaru 14
Color: haske zuwa yashi ja, tare da ko ba tare da abin rufe fuska ba, brindle, ko gashi
amfani da: kare na wasa, kare aboki

Kyawawan kafa, dogon kafa Soyayya na cikin nau'in ɗan gajeren gashi mai gajarta kuma ya samo asali daga Maroko. Yana da ƙauna, kwantar da hankali, kuma ba ya da hankali, amma yana buƙatar yawan motsa jiki da aiki. Abokin wasanni na ƙafa huɗu bai dace da dankalin gado ba.

Asali da tarihi

Sloughi tsohon nau'in kare ne na gabas daga Arewacin Afirka kuma ana daukarsa abokin farauta na gargajiya na Badawiyya da Berbers. Kwarewarsa shine farauta gani. A al'adance, an taimaka wa Sloughis wajen farauta ta hanyar ƙwararrun ƙwararru, waɗanda ke ba da wasa don farauta. Ko a yau, maɗaukakiyar greyhound - tare da ƙwanƙolin da aka ruwaito - ana ɗaukarsa a matsayin wani abu mai kima da shaharar mallakar shehun Larabawa. Sloughi ya zo Turai ta Faransa a tsakiyar karni na 19.

Appearance

Sloughi yana da inganci babban, Karen da aka gina a cikin motsa jiki tare da tsarin jiki. Kansa elongated ne kuma daraja a bayyanar. Manya-manyan idanu masu duhu suna ba shi raɗaɗi, a hankali magana. Kunnuwan Sloughi matsakaita ne, masu murabba'i uku, kuma masu tsayi. Wutsiya sirara ce kuma an ɗauke ta a ƙarƙashin layin baya. Yawanci na Sloughi shine tafiya mai laushi, ƙafa mai haske, wanda yayi kama da na cat.

Sloughi yana da yawa gajere, mai yawa, kuma lallausan gashi wanda zai iya zuwa cikin kowane inuwa daga haske zuwa ja mai yashi, tare da ko ba tare da baƙar gashi, baƙar brindle, ko baƙar fata. Duk da ɗan gajeren gashi, Sloughi kuma yana jure wa yanayin zafi mai ƙarfi saboda asalinsa.

Nature

Kamar yawancin greyhounds, Sloughi yana da yawa m, m kare wanda ke da alaƙa kusa da shi - yawanci guda ɗaya - mai tunani. A gefe guda kuma, an keɓe shi kuma an keɓe shi ga baƙi. Yana guje wa sauran karnuka idan ya lura da su kwata-kwata. Wani lokaci, duk da haka, Sloughi na iya zama faɗakarwa da tsaro.

Sloughi mai ƙauna yana da hankali kuma mai hankali amma baya jurewa wuce gona da iri ko tsanani. Yana son 'yanci kuma yana da a karfi da farauta ilhami, wanda shi ya sa ko mafi yawan masu biyayya gare su ya kamata su yi tafiya ba tare da ɓata lokaci ba kuma kawai a cikin ƙasa mara kyau. Domin ta fuskar ganimar abin da zai iya yi masa, ba abin da zai yi masa jagora ne kawai da illolinsa.

A cikin gida ko Apartment, Sloughi ne kwantar da hankali ko da-hankali. Zai iya kwanciya annashuwa a kan kafet don yawancin yini kuma ya ji daɗin shiru. Duk da haka, don kasancewa da daidaito, kare mai wasa dole ne ya wuce ƴan kilomita kowace rana. Koma keke da gudu ko tseren kare da kwasa. Gudun aƙalla sa'a ɗaya ya kamata ya kasance akan ajanda kowace rana.

Duk da girmansa, Sloughi mai tsabta da sauƙin kulawa kuma ana iya ajiye shi a cikin ɗaki. An ba da aikin motsa jiki na yau da kullun.

Ava Williams

Written by Ava Williams

Sannu, Ni Ava! Na shafe shekaru sama da 15 ina rubutu da fasaha. Na ƙware a cikin rubuta labaran bulogi masu ba da labari, bayanan martaba iri-iri, duban samfuran kula da dabbobi, da labaran lafiyar dabbobi da kulawa. Kafin da kuma lokacin aikina na marubuci, na shafe kimanin shekaru 12 a masana'antar kula da dabbobi. Ina da gogewa a matsayin mai kula da gidan kurkuku da ƙwararrun ango. Ina kuma gasa a wasannin kare da karnuka na. Ina kuma da kuliyoyi, aladun Guinea, da zomaye.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *