in

Schipperke: Bayanin Ciwon Kare

Ƙasar asali: Belgium
Tsayin kafadu: 22 - 33 cm
Weight: 3 - 9 kilogiram
Age: 12 - shekaru 13
Color: m baki
amfani da: abokin kare, kare kare

The schipperke ƙaramin kare ne, mai faɗakarwa, kuma mai rai sosai. Yana buƙatar aiki mai yawa, yana da wasanni sosai, kuma yana da kyakkyawan "mai ba da rahoto".

Asali da tarihi

Schipperke karamin karen makiyayi ne mai nau'in spitz wanda sunansa ya samo asali daga Flemish "Schaperke" (= karamin kare makiyayi). Har zuwa karni na 17, ƙaramin kare makiyayi sanannen gida ne kuma kare gadi, farautar beraye, beraye, da moles. Hakanan an dauke shi a matsayin aboki mai mahimmanci a kan jiragen ruwa na ƙwararrun ƙwararrun mashigar ruwa a Flanders. An kafa ma'auni na farko a cikin 1888. A farkon karni na 19, Schipperke shine kare gida mafi yawan jama'a a Belgium.

Appearance

Tare da tsayin kafada har zuwa 33 cm, Schipperke ƙarami ne amma ƙaƙƙarfan ginanni, ƙaƙƙarfan kare. Jikinsa ya ɗan yi tsugunne da ɗan faɗi kaɗan, kusan murabba'i gabaɗaya. Kan yana da siffa mai kama da kerkeci, kuma kunnuwan da suke tsaye ƴan ƙanana ne da nuni.

The m baki Jawo yana da yawa kuma yana da ƙarfi. Gashin madaidaici ne, ya fi guntu a kai, kuma yana da matsakaicin tsayi akan sauran jikin. Gashin yana samar da furci abin wuya a wuya, musamman a cikin karnuka maza a wuyansa, musamman a cikin karnuka maza. An saita wutsiya babba, tana ratayewa, ko murɗawa a baya. Yawancin Schipperke an haife shi ba tare da wutsiya ba ko tare da bobtail mai rudimentary.

Nature

Schipperke yana da kyau sosai jijjiga kuma a shirye yake ya kare kansa, kuma yana son yin haushi mai yawa, ko da yaushe m da kuma sosai m. Zuwa ga baƙi, an tanadar da shi kuma rashin abokantaka. Yana haɓaka dangantaka mai ƙarfi da mutanenta, yana abokantaka da yara, kuma yana da ƙauna sosai.

Schipperke yana jin dadi sosai a cikin babban iyali kamar gonaki a cikin ƙasa kuma ana iya kiyaye shi sosai a cikin birni saboda ƙarancin girmansa. A cikin Apartment, duk da haka, yarda da yin haushi na iya zama matsala. Yana da hankali sosai kuma yana da hankali kuma yakamata ya iya rayuwa cikin yanayinsa a wasa ko cikin ayyukan wasanni na kare kamar su. Agility or biyayya. Tare da isassun ayyuka, Schipperke agile abu ne mai daidaitawa, mara rikitarwa, kuma abokiyar abokantaka.

Ava Williams

Written by Ava Williams

Sannu, Ni Ava! Na shafe shekaru sama da 15 ina rubutu da fasaha. Na ƙware a cikin rubuta labaran bulogi masu ba da labari, bayanan martaba iri-iri, duban samfuran kula da dabbobi, da labaran lafiyar dabbobi da kulawa. Kafin da kuma lokacin aikina na marubuci, na shafe kimanin shekaru 12 a masana'antar kula da dabbobi. Ina da gogewa a matsayin mai kula da gidan kurkuku da ƙwararrun ango. Ina kuma gasa a wasannin kare da karnuka na. Ina kuma da kuliyoyi, aladun Guinea, da zomaye.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *