in

Kula da Fungi masu guba

Koyar da kare don neman chanterelles aiki ne mai ban sha'awa da amfani. Amma karnuka da yawa kuma suna sha'awar sauran namomin kaza. Son mirgine a cikin ruɓaɓɓen namomin kaza ya zama ruwan dare a tsakanin danginmu masu ƙafafu huɗu, duk da haka, ba a san dalilin da yasa suke yin hakan ba. Wasu sun ce suna son boye kamshin nasu, wasu kuma suna son yada nasu.

Abin takaici, wasu fungi namu suna da guba, gabaɗaya, ana iya cewa naman gwari mai guba ga ɗan adam ma na karnukanmu ne. Abin baƙin ciki, karnuka ba connoisseurs, idan kana da voracious kare, zai iya sosai saka a cikin wani guba naman gwari ba tare da manyan matsaloli, watakila bisa ga kuskure ko m sani. Kasancewar kare yana lasar gashin sa idan ya yi birgima shima a wasu lokuta ba kasafai yakan kai shi guba ba.

Fungi Mafi Dafi

Yana da kyau a koyi yadda mafi hatsarin fungi yayi kama, kuma waɗannan sune mafi haɗari iri:

  • Tashi agaric
  • Brown tashi agaric
  • Panther tashi agaric
  • Whitefly agaric
  • Sneaky tashi agaric
  • Kyauta mafi girma
  • Stenmurkla

– Idan ka yi zargin cewa karenka ya ci naman gwari mai guba, yana da muhimmanci a kai shi ga likitan dabbobi da wuri-wuri. Alamu kamar su amai da gudawa sukan zo da sauri, amma sauran alamun sun fi wayo kuma suna bayyana bayan ƴan kwanaki kawai, in ji Patrik Olsson, manajan yankin kasuwanci na ƙananan dabbobi a Agria.

Alamun sun bambanta dangane da abin da naman gwari mai guba da kare ya ci. Mafi yawansu shine amai da gudawa. Akwai fungi da ke ba da alamun alamun kwanaki kaɗan bayan haka. Ɗaya daga cikin irin wannan misalin shine gizo-gizo mite, wanda shine ɗayan mafi yawan fungi a Sweden. Yakan girma kusa da mazurari chanterelles kuma yayi kama da launi da girma. Idan kare - ko ɗan adam - ya ci mitsin gizo-gizo, hanta yana shafa kai tsaye. Alamun alamun sun bayyana ne kawai bayan 'yan kwanaki sannan kuma lalacewar hanta na yau da kullum, wasu tare da sakamako mai mutuwa, ya rigaya ya zama gaskiya.

Idan kun yi zargin cewa karenku ya ci naman gwari mai guba, yana da muhimmanci a kai shi ga likitan dabbobi da wuri-wuri. Yi ƙoƙarin samun wasu namomin kaza da kare ya ci, don haka zai zama da sauƙi a yanke shawara ko yana da haɗari ko a'a.

Mary Allen

Written by Mary Allen

Sannu, ni Maryamu! Na kula da nau'ikan dabbobi da yawa da suka haɗa da karnuka, kuliyoyi, aladun Guinea, kifi, da dodanni masu gemu. Har ila yau ina da dabbobin gida guda goma a halin yanzu. Na rubuta batutuwa da yawa a cikin wannan sararin sama da suka haɗa da yadda ake yi, labaran bayanai, jagororin kulawa, jagororin jinsi, da ƙari.

Leave a Reply

Avatar

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *